Announcement

Collapse
No announcement yet.

เร็วๆนี้จะมีตัวแรงๆ มาลงบน AGP อีกมั๊ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เร็วๆนี้จะมีตัวแรงๆ มาลงบน AGP อีกมั๊ยคับ

เร็วๆนี้จะมีตัวแรงๆ มาลงบน AGP อีกมั๊ยคับ
    อยากรู้คับเผื่อเก็บเงินก่อน
    ยังไม่อยากเอา 7900GS

ขอเสียงกรี๊ดหน่อยเร้วว..
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=65084

Comment

อยากได้ 8900gs AGP ....เอ่ จามีมั้ยหว่า หุหุ

Comment

ความที่มันเป็นแค่8Xมันก็แค่นั้นแหละครับ ให้มันใช้Chipตัวไหนแรงๆอีกก็เท่านั้น ก็เหมือนกับเอานักมวยเงินล้านมาต่อยเวทีงานวัดอ่ะ ครับ ผมว่าค่อยๆเก็บงบเล่นPCIดีกว่าครับแล้วจะไม่มาเสียใจทีหลัง

Comment

เหนด้วยนะครับ 8800GTX ตอนนี้เหนยังๆ 20000 กว่าอยู่เลย ซื้อบอร์ด มี PCI E 16 ได้สบายแล้วอะ - -

Comment

ก็ ATI X2600XT ไงครับ รองรับDirectX10ด้วย

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
              ก็ ATI X2600XT ไงครับ รองรับDirectX10ด้วย
              ไม่รู้ต้องเปลี่ยน PSU ด้วยรึเปล่าท่าน เพราะ หลังๆ ATi ใช้วัตต์หนักพอสมควรเลยครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                ไม่รู้ต้องเปลี่ยน PSU ด้วยรึเปล่าท่าน เพราะ หลังๆ ATi ใช้วัตต์หนักพอสมควรเลยครับ
                ผมเห็นหลายคนพูดแล้วว่าเรื่องกินไฟไม่กินไฟเนี่ย
                ...
                ....

http://www.vr-zone.com/index.php?i=4946
                Last edited by Macro; 8 Jun 2007, 17:10:12.

Comment

บอกได้เลยครับว่า ATi ทุกตัวกินไฟไม่ต่างจาก nVidia เลยครับ

http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...0XT/index3.htm

..
                  ...
                  .... เว้นซะแต่ว่า คุณจะบ้าพลังเอา HD2900 XT ไปต่อ Crossfire ซึ่งตอนนี้เราคุยเรื่อง AGP อยู่ เพราะฉะนั้นตัดไปขอรับ
                  Last edited by Macro; 8 Jun 2007, 17:10:47.

Comment

เห็นผลเทสเรื่อง ก็โอเคครับ ที่ผมพูดไป เพราะยังไม่เห็นผลเทสเรื่องกินไฟครับ

Comment

ก็อาจจะมี HD 2600 นี่แหละครับ แต่ก็ยังไม่รู้ว่าตัวไหน ยังไม่มีข่าวที่ยืนยันได้ชัวร์ ๆ ซักที และก็ผมคิดว่าบางที่ HD 2600 อาจจะไม่แรงอย่างที่คิดก็ได้ อาจจะเป็นแบบเดียวก่ะ 8600 ที่แรงพอ ๆ ก่ะรุ่นเก่า ซึ่งปัญหาน่าจะมาจากแบนด์วิธของแรมที่น้อยเกินไป เพราะอินเตอร์เฟสเป็นแบบ 128บิทเท่านั้น แนะนำว่าถ้าอยากจะซื้อการ์ดจอ AGP ใหม่ และอยากได้ตัวที่แรงที่สุดก็เอาตัวที่แรงทีสุดที่มีอยู่ในตอนนี้คือ X1950 Pro กับ 7900GS ไปเลยครับ

Comment

gf8 ยังไม่เห้นข่าวเลย รอ x2xxxไปเหอะครับ

Comment

มีแน่แต่ผมว่าคงยังไม่เร็วๆนี้มั้งครับ
                          HD2600 อะ
                          แต่ผม ว่าพวกเราชาว agp8x นี่
                          พวก7900 ก็เหมือนจะเกินๆ
                          สภาพ CPU กับ 8x แล้วอะ
                          เหมือนประมาณว่า เงินที่เพิ่มไปไม่คุ้มกับประสิทธิภาพที่ได้ เหมือนกับไปติดอย่างอื่น
                          เพราะ CPU ลากไม่ไปแล้ว AGP8x ก็ส่งข้อมูลสู้ PCI-E มะล่าย
                          7900 เนี่ยอะคุ้มค่า ไม่งั้นก็พวก แถวๆ 7600 G? อะ กะลังหรู

แต่ก็แร้วแต่งับ ถ้ายังมีตัวใหม่ลง AGP ผมว่าเขาอาจจะมีอะไรใหม่ให้มันคุ้มค่าก็ได้นะ

Comment

^
                            ^
                            ^
                            ก็ไม่ใช่อย่างนั้นซะทีเดียวนะ ถ้าเป็นคนที่ใช้ 939 ล่ะ ก่ะ X2 3600+ หรือจะแม้แต่ 3800+ ตัวธรรมดาก็ยังเข้าคู่กับ 7900GS หรือ X1950Pro ได้อยู่

AGP ยังไม่แก่เกินไปนักหรอกครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=67884

จัดไปซะ!!!!!!!!!!!!!

Comment

Working...
                              X