Announcement

Collapse
No announcement yet.

4800+ กับ N61P-S ลากไป2.9 บลูสกรีนตลอดเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4800+ กับ N61P-S ลากไป2.9 บลูสกรีนตลอดเลยครับ

Spec:
    X2 4800+
    n61p-s
    sunbeam tuniq 120
    8800GT 512
    geil untra 1gb*2 4-4-4-12 800
    silverstone 400W

2.9 ที่บลูสกรีน
    bus290x10 pci-e 101 cl 5-5-5-15 ทดแรม667 ไฟแรม2.2 ไฟcpu1.35(ปรับเกินนั้นบูตไม่ขึ้นเลยครับ) ht1000 16bit

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

คิดว่าไฟไม่พอครับ รอท่านอื่น

Comment

มันดันไฟไม่ได้ไม่รู้เป็นเพราะอะไรเหมือนกันครับ

Comment

ถ้าจะ300*10ครับสบายๆครับไฟCPUมันไม่พอครับต้องดันไป1.4ครับแต่อย่าเกินไป1.5นะครับร้อนไปมันจะอยู่ที่1.4นี้ะครับฟันธง...

Comment

ตอนมันเด้งบลูสกรีน มันเหมือนบอกเกี่ยวกับ ฟิซิกแรม อะไรเนี่ยแหละครับ

Comment

Originally posted by teerachai111 View Post
            ถ้าจะ300*10ครับสบายๆครับไฟCPUมันไม่พอครับต้องดันไป1.4ครับแต่อย่าเกินไป1.5นะครับร้อนไปมันจะอยู่ที่1.4นี้ะครับฟันธง...
            1.375 ยังบูตไม่ได้เลยท่าน หรือมันเกี่ยวกับเวอร์ชั่นไบออส

Comment

ดันไฟได้ล่ะครับ ครั้งแรกจะบูตไม่ติด ปิดแล้วเปิดใหม่ปล่อยบูตเข้าวินโดวเลย แหล่มๆ

Comment

Originally posted by chokyzzz View Post
                Spec:
                X2 4800+
                n61p-s
                sunbeam tuniq 120
                8800GT 512
                geil untra 1gb*2 4-4-4-12 800
                silverstone 400W

2.9 ที่บลูสกรีน
                bus290x10 pci-e 101 cl 5-5-5-15 ทดแรม667 ไฟแรม2.2 ไฟcpu1.35(ปรับเกินนั้นบูตไม่ขึ้นเลยครับ) ht1000 16bit

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
                ลองอัดไฟ CPU ไปสัก 1.40
                ไฟแรม 2.3
                แล้วลองเปิดดูครับ

Comment

Originally posted by Roby1892 View Post
                  ลองอัดไฟ CPU ไปสัก 1.40
                  ไฟแรม 2.3
                  แล้วลองเปิดดูครับ
                  อัดได้ล่ะครับ ปัญหาใหม่มันอยู่ที่เวลารีเครื่องต้องมานั่ง ปิดเปิดใหม่เพื่อให้บูตเข้าวินโดว

Comment

ไฟแรมมันมีแค่ 2.2 ครับ รุ่นนี้ สุดชีวิตแล้วครับ

Comment

Originally posted by chokyzzz View Post
                      อัดได้ล่ะครับ ปัญหาใหม่มันอยู่ที่เวลารีเครื่องต้องมานั่ง ปิดเปิดใหม่เพื่อให้บูตเข้าวินโดว
                      ไม่สเถียรครับ ระบบไม่สามารถบูทตัวเองได้ครับ

ตอนนี้ปรับอะไรไปเท่าไรแล้วบ้างครับ รันด้วยออโทสดูครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        ไม่สเถียรครับ ระบบไม่สามารถบูทตัวเองได้ครับ

ตอนนี้ปรับอะไรไปเท่าไรแล้วบ้างครับ รันด้วยออโทสดูครับ
                        รันออโทสแ้ล้วครับไป1ชั่วโมงกับpi 32m ก็ผ่านหมดครับ

bus301x10 pci-e 101 cl 5-5-5-15 ทดแรม667 ไฟแรม2.2 ไฟcpu1.40 วิ่งจริง4กว่าๆ HT1000 16Bit ได้ตามรายเซ็นอ่ะครับ แต่เวลารีเครื่องต้องมานั่งปิดเปิดเครื่องใหม่
                        Last edited by chokyzzz; 5 Jan 2009, 10:45:42.

Comment

ลองเพิ่มไฟ CPU อีก 1 สเตปครับ 1.45 มั้งลองดูครับ

อีกอาการที่ผมเคชเจอคือ เวอร์ชั่นของวินโดว์ที่เราใช้อยู่มีปัญหานะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            ลองเพิ่มไฟ CPU อีก 1 สเตปครับ 1.45 มั้งลองดูครับ

อีกอาการที่ผมเคชเจอคือ เวอร์ชั่นของวินโดว์ที่เราใช้อยู่มีปัญหานะครับ
                            มันไม่วิ่งเข้าหน้าไบออสเลยครับพี่วิกร ต้องปิดเปิดใหม่มันถึงจะยอมรัน เวลาเข้าไปเซ็ทไบออสก็เหมือนกันครับเซ็ทเสร็จก็ต้องมานั่งปิดเปิดเครื่องใหม่

Comment

ผมลองค้นหาดูในเว็บ เห็นมีคนบ่นๆว่าดันไฟได้ไม่เกิน1.35เหมือนกันครับ อาการเดียวกันเลยบูตไม่ติด
                              http://forums.overclockzone.com/foru...ghlight=n61p-s
                              Last edited by chokyzzz; 5 Jan 2009, 11:01:40.

Comment

Working...
                              X