Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่สามารถพิมพ์ภาษาไทยได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่สามารถพิมพ์ภาษาไทยได้ครับ

อาการคือไม่สามารถพิมพ์ภาษาไทยได้ ในเบร้าเซอร์ครับ ไม่ว่าจะ กูเกิ้ล หรือ ไรก็แล้วแต่ที่เป็นช่องให้กรอกในเวปอ่ะครับ เป็นภาษาต่างดาวหมดเลยเวลาพิมพ์ แต่พอกลับไปพิมพ์ในโปรแกรมเอกสารก็พิมพ์ไทยได้ปกติครับ ขนาดโพสกระทู้ถามผมยังต้องพิมพ์ในเวิร์ด แล้วก๊อปปี้มาเลยครับ รบกวนช่วยด้วยครับ ลำบากมากจิงๆ ลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่หาย

ดันหน่อย ใครรู้ช่วยตอบสักนิดนะครับ

Comment

ใช้ bitcomet ป่ะครับ เคยเห็นของบางคนเพราะโปรแกรมนี้อ่ะ ลงปุ๊บ พิมพ์ไทยใน web browser ไม่ได้เลย ต้องใช้ตัวอื่นมาโหลดบิตแทน

ไม่รู้เหมือนกันป่าว อิอิ

Comment

ดันต่อ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
          ใช้ bitcomet ป่ะครับ เคยเห็นของบางคนเพราะโปรแกรมนี้อ่ะ ลงปุ๊บ พิมพ์ไทยใน web browser ไม่ได้เลย ต้องใช้ตัวอื่นมาโหลดบิตแทน

ไม่รู้เหมือนกันป่าว อิอิ
          มีวิธีแก้อยู่นะครับ

เข้าไปที่ Tools > Manage Add-Ons > Enble or Disable Add-Ons

เอ่อ ... คลิกที่ Bitcomet Helper แล้วปรับเป็น Disable นะครับ

Comment

ทำตามข้างบนว่าเลยครับ หรือไม่ก็เปลี่ยนโปรโหลดบิท flash get1.82 ตัวใหม่ก็ดหลดบิทได้

Comment

Working...
            X