Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำร้านขายพวกอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ แถวบางนา ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำร้านขายพวกอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ แถวบางนา ทีครับ

แบบราคาถูกเหมือนในพันทิพย์อะครับ พอดีจะซื้อ hard disk ตัวใหม่ แนะนำร้านให้ทีครับ อย่างใน ซีคอน หรือ central ก็ได้ที่ราคาไม่ต่างจากที่พันทิพย์มาก เพราะตอนนี้ไปพันทิพย์ไม่ได้
    Last edited by inwnfs; 18 May 2010, 16:08:32.

Paradisk Park ครับ
    ชั้น 2

Comment

มาที่ อิมฯ สำโรง นี้
      มี Computer OK ( Advice )
      และ Banana IT ( COM7 )

Comment

ซีคอน ไปเลยครับ เอาใกล้บ้านไว้ก่อน

ผมว่าเด๊ยวกระทู้นี้ต้องมีโฆณาแฝงมาแน่ๆ

Comment

Originally posted by harryoop View Post
          ชั้น 2
          Paradisk Park มันแถวไหนค่ะ ใช่เสรีเซนเตอร์รึป่าวค่ะ

Comment

Originally posted by Palmy:D View Post
            Paradisk Park มันแถวไหนค่ะ ใช่เสรีเซนเตอร์รึป่าวค่ะ
            ใช่แล้วครับ

Comment

เราคนนครสวรรค์ไม่รู้เรื่อง กทม เลย เซง เดี๋ยวมาเรียนใน กทม ก่อนจะมาตอบครับ

Comment

ชั้น 2
                เปิดแล้วหรอครับ

มาที่ อิมฯ สำโรง นี้
                มี Computer OK ( Advice )
                และ Banana IT ( COM7 )
                ชั้นไหนหรอครับ

ซีคอน ไปเลยครับ เอาใกล้บ้านไว้ก่อน

ผมว่าเด๊ยวกระทู้นี้ต้องมีโฆณาแฝงมาแน่ๆ
                ซีคอนร้านไหน ซีคอนใหญ่โตมากนะครับ ช่วยระบุร้านราคาถูกๆ ให้ด้วยก็ทดีครับ

Comment

พาราไดซ์ พาร์ค เปิดโซนไอทีแล้วครับ อยู่ฝั่งแอดอิสเก่า
                  แต่การเปิดทั้งศูนย์ยังไม่มีกำหนดเวลาแน่นอน เลื่อนไปเรื่อยๆ
                  ที่นี่มีร้าน jib ครับ

ส่วนซีคอน โซนไอที มีร้านนิดเดียว ไม่เยอะหรอก
                  ร้านนึงเปิดสามสี่ห้อง(เจ้าของเดียวกัน) การแข่งขันไม่ค่อยมี
                  ของแพงกว่าที่อื่นนิดหน่อย
                  ที่นี่มี it city

ถ้าจะซื้อ hard disk ตัวใหม่ แนะนำร้าน jib (ราคารวม vat แล้ว) ถูกสุดครับ

Comment

Originally posted by m shifu View Post
                    พาราไดซ์ พาร์ค เปิดโซนไอทีแล้วครับ อยู่ฝั่งแอดอิสเก่า
                    แต่การเปิดทั้งศูนย์ยังไม่มีกำหนดเวลาแน่นอน เลื่อนไปเรื่อยๆ
                    ที่นี่มีร้าน jib ครับ

ส่วนซีคอน โซนไอที มีร้านนิดเดียว ไม่เยอะหรอก
                    ร้านนึงเปิดสามสี่ห้อง(เจ้าของเดียวกัน) การแข่งขันไม่ค่อยมี
                    ของแพงกว่าที่อื่นนิดหน่อย
                    ที่นี่มี it city

ถ้าจะซื้อ hard disk ตัวใหม่ แนะนำร้าน jib (ราคารวม vat แล้ว) ถูกสุดครับ
                    ขอบคุณครับ

อาการที่ผมเป็นมันต้องเป็นฮาสดิสใหม่ใช้ไหมครับ จอฟ้ารหัส 0X000000F4 อะครับ ลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่หาย CPU ก็ไม่ร้อนประมาณ 25-32c เองครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนไปใช้ Western 500GB Black พาวเวอร์ติดเคส Delux 450w จ่ายพอไหมครับ เห็นบอก black กินไฟกว่า blue Green จริงรึป่าวครับ

Comment

black กินไฟกว่า blue Green นิดเดียวครับ ไม่ต้องห่วง แต่ร้อนกว่าหน่อยนึง
                      ถ้าคอมไม่มีการ์ดจอที่กินไฟเยอะ และไม่ได้ oc cpu ก็ใช้ psu ตัวเดิมได้ครับ

Comment

ซีคอนแนะนำ HWH หน้า IT CITY ชั้น1 เพราะต่อได้ถูกครับ

ด้านหลัง พาราไดซ์ พาร์ค มาร้าน 109 ครับ

Comment

ร้าน 109 ไม่เหมื่อนเดิมเเล้วผมเคยเป็นลูกค้าประจำอยู่ตั้งเเต่ซื้อคอมเครื่องเเรก socket a ตอนนี้ผิดหวัง ชอบกดราคา ชอบพูดหว่านล้อม ใครไม่รู้ๆเดินทะเลอทะล่า เข้าไป โดนมันเอาของเเพงๆยัดไส่ เจ็บไปหลายรายเเละครับ ทั้งร้านส่วนมากมีเเต่ของ asus ซื้อเยอะก็ไม่มีลดซักบาท!! เเต่ผมยอมรับข้อหนึ่งว่า ซื้อของจากร้าน 109 ไม่เคยเจอของพัง ของเสีย ของเครมย้อมเเมว ไม่มี เลยนะ เท่าที่เคยซื้อมา ไม่เคยต้องเครมเลยว่าง่ายๆ เเต่ก็เลิกซื้อไปเพราะ ตัวบุคคล ของ พนักงาน - -*

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
                            ซีคอนแนะนำ HWH หน้า IT CITY ชั้น1 เพราะต่อได้ถูกครับ

ด้านหลัง พาราไดซ์ พาร์ค มาร้าน 109 ครับ
                            ตอนนี้ HWH ปิดปรับปรุงร้านครับ

Comment

jib ไม่มีของอะครับ พอดีจะหา WD Black 500GB ร้าน jib paradise หมดครับ T T มีที่อื่นอีกไหมครับ

Comment

Working...
                              X