Announcement

Collapse
No announcement yet.

MS 3.0 หรือ Razer DeathAdder ดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MS 3.0 หรือ Razer DeathAdder ดีคับ

.
    Last edited by STRATEGY; 12 Aug 2009, 00:11:35.

ดันๆ

Comment

สงสัยว่าCopperhead มี 2000dpi DeathAdder มีแค่ 1800dpi ทำไมถึงอยากเปลี่ยนเป็น DeathAdder ละครับ
      ที่ผมถามเพราะใช้ Copperhead อยู่ครับ เพื่อ จขกท พบข้อเสียของตัวนี้จะได้หามาเปลี่ยนบ้าง ส่วน MS 3.0 ยังไม่เคยลองครับ แต่ถ้าท่านจะเปลี่ยนเมาส์ใหม่แนะนำให้ลองเข้าไปดูในลิงค์นี้นะครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=471622
      โดยส่วนตัวเชียร์เจ้าMambaครับ

Comment

Originally posted by neojub View Post
        สงสัยว่าCopperhead มี 2000dpi DeathAdder มีแค่ 1800dpi ทำไมถึงอยากเปลี่ยนเป็น DeathAdder ละครับ
        ที่ผมถามเพราะใช้ Copperhead อยู่ครับ เพื่อ จขกท พบข้อเสียของตัวนี้จะได้หามาเปลี่ยนบ้าง ส่วน MS 3.0 ยังไม่เคยลองครับ แต่ถ้าท่านจะเปลี่ยนเมาส์ใหม่แนะนำให้ลองเข้าไปดูในลิงค์นี้นะครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=471622
        โดยส่วนตัวเชียร์เจ้าMambaครับ
        คือผมไม่ค่อยได้สนใจ DPI สูงๆเท่าไหร่ เพราะไม่ได้ใช้ขนาดนั้นแค่ 1600 ก้ไวเกินแล้ว

ปัญหาก้คือ ผมเคลมเจ้าตัวนี้มา 6 รอบแ้ล้วครับคืออาการหลอน ขยับเม้าส์ ไม่ smooth บางทีหลอนจนเล่นไมไ่ด้เลย เคลมจนได้ใช้ทุกสีของ copperhead แล้ว

Comment

โชคดีที่ของเรายังไม่มีอาการหลอนใช้มา 2 เดือน(สีแดงซื้อที่สิงค์โปร)
          ยังใจก็เอาใจช่วยให้หยิบได้เมาส์ตัวดีๆนะครับ

Comment

Originally posted by neojub View Post
            โชคดีที่ของเรายังไม่มีอาการหลอนใช้มา 2 เดือน(สีแดงซื้อที่สิงค์โปร)
            ยังใจก็เอาใจช่วยให้หยิบได้เมาส์ตัวดีๆนะครับ
            ขอบคุณคับ คนในทีมผมเค้าใช้ MS3.0 อะแต่ยังไม่เคยลองใช้เลย เค้าบอกว่านิ่ง แต่ข้อเสีย ปรับ DPI ไม่ได้ 1000 ตลอด - - สงสัยผมต้องไปพึี่ง DeathAdder แล้วสิ

Comment

เห็นถามมา ที่พูดมาเคยลองมาหมดเเล้วครับ เลยบอกได้หมดว่า

MS 3.0 ใช้ทนครับ คุณภาพน่าพอใจเลย เเต่อัตราการตอบสนองจะสู้เรเซอร์ไม่ได้ (MS เรื่องนี้ไม่เด่นอยู่เเล้วครับ) ประกัน 3 ปี คุ้มมากๆ

Razer DeathAdder ใช้งานเยี่ยมมาก ราคารับได้ เม้าเลื่อนเองนิดหน่อย (ปัญหาพื้นฐานของเม้าเรเซอร์) เเต่เจ๊งง่ายมากๆครับ ประกัน1ปี พ้นไปได้หน่อยก็เจ๊งเเล้วครับ

เเล้ว DeathAdder ดีกว่า CopperHead ยังงัย? มันจับถนัดกว่าหลายเท่าครับ เพราะมันออกเเบมาสำหรับมือขวา คอปเปอเฮดจะเหมือนเม้าที่ออกเเบมาให้จับได้สองมือ มันจับไม่ถนัดครับ สู้พวกมือขวาเท่านั้นไม่ได้เลย

เลือกเอาว่าจะเอาคุณภาพ หรือ ประสิทธิภาพครับ

ราคาขนาดนี้มาถามผม ผมจะบอกให้ซื้อ Logitech G5 นะครับ ถ้าจับถนัดน่ะ เพราะมันเวิคกว่าทั้งคู่เลยน่ะนะ

ปล ถ้าเม้าเเพงๆ ผมเชีย G9x นะ เเมมบ้ามีข้อเสียเยอะอยู่พอสมควร เเต่ก็เยี่ยมเหมือนกัน เเต่ข้อเสียทำให้มันดรอิปลงไปเยอะ

Comment

เจ้าของกระทู้ที่อ้างอิงมาเองเลย หยั่งงี้ต้องเตรียมเก็บตังไว้ถอย G9
                ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากประสบการตรงครับ

Comment

ถ้าเล่นเกมส์แนว fps แนะนำว่า ms3.0 ms1.1 กับ mx518 ดีสุดครับ dpi ไม่มีผลกับ เกมส์แนวนี้เลยครับ ยังไงก็ใช้ ต่ำที่สุดเพื่อความนิ่งของเมาท์อยู่แล้วครับ ไปลองหาดู หรือ ดูคริปใน you tube ได้ครับ แนว fps ระดับโลก ใช้กันแต่ ms1.1 ms 3.0 mx518 แล้วก็ steelseries ikari ครับ อย่างอื่นไม่มีใช้เลยครับ
                  ส่วนคีบอร์ด ถ้า มีงบเยอะๆ ดีสุดคือ steelseries 7g ครับ ดีสุดแล้วถ้างบน้อยๆ ก็แนะนำ razer สวยครับ ดี พอใช้ได้

ms3.0 ไม่ค่อยทนครับ มันทำมาไม่ค่อยทนครับ เพื่อนผมใช้แข่ง cs ปีนึง พัง 3-4 รอบ อะครับ บางทีรอเคลมไม่ทัน ต้องมีสำรอง บางคนถึงไปเลือกใช้ของ razer เพราะมันทนกว่าเยอะ ถึง จะไม่นิ่ง เท่า ก็ตาม ถ้าจะเอานิ่ง ที่สุด ก็ต้อง ms3.0 ครับ ลอง หาดูใน google แล้วกันครับ
                  Last edited by sarawet; 31 Jul 2009, 03:09:23.

Comment

Originally posted by sarawet View Post
                    ถ้าเล่นเกมส์แนว fps แนะนำว่า ms3.0 ms1.1 กับ mx518 ดีสุดครับ dpi ไม่มีผลกับ เกมส์แนวนี้เลยครับ ยังไงก็ใช้ ต่ำที่สุดเพื่อความนิ่งของเมาท์อยู่แล้วครับ ไปลองหาดู หรือ ดูคริปใน you tube ได้ครับ แนว fps ระดับโลก ใช้กันแต่ ms1.1 ms 3.0 mx518 แล้วก็ steelseries ikari ครับ อย่างอื่นไม่มีใช้เลยครับ
                    ส่วนคีบอร์ด ถ้า มีงบเยอะๆ ดีสุดคือ steelseries 7g ครับ ดีสุดแล้วถ้างบน้อยๆ ก็แนะนำ razer สวยครับ ดี พอใช้ได้

ms3.0 ไม่ค่อยทนครับ มันทำมาไม่ค่อยทนครับ เพื่อนผมใช้แข่ง cs ปีนึง พัง 3-4 รอบ อะครับ บางทีรอเคลมไม่ทัน ต้องมีสำรอง บางคนถึงไปเลือกใช้ของ razer เพราะมันทนกว่าเยอะ ถึง จะไม่นิ่ง เท่า ก็ตาม ถ้าจะเอานิ่ง ที่สุด ก็ต้อง ms3.0 ครับ ลอง หาดูใน google แล้วกันครับ
                    รบกวนถามเลยนะครับเจ้า steelseries ตัวนี้มีขายที่พันทิพไหมครับ รบกวนแนะนำร้านด้วย

Comment

razer ทน เข้าใจอะไรผิดรึปล่้าว เรื่องเจ๊งง่ายนี่ ยกให้เรเซอเลยนะครับ จริงๆ เพราะใช้มา 5 ตัวละของเรเซอ
                      ดับเบิ้ลคลิกง่ายมากครับ เม้าไมโครซอฟปกติจะทนครับ MS 3.0 มันนานเเล้วคับ เรื่องความทนอาจลดลงกับเม้าสมัยใหม่ที่ใช้ precision ดีๆครับ

เเนะนำเป็น G9x นะครับ ไม่ใช่ G9 อย่าซ์้อผิดนนะ จขกท

ใครใช้เรเซอมาพูดทีครับ ว่ามันพังง่ายเเค่ไหน หุหุ อายุขัยอย่างมาก 1 ปี 3 เดือนครับ ใช้ได้เกินนี้ถือว่าใช้งานได้ถนอมมากๆ

ลอกิเทคใช้มา2ปีครึ่งยังไม่พังครับ G5 ตจนเปลี่ยนมาเป็น G9x ก็ยังอยู่

Comment

SteelSeries ต้องหาเป็นช่วงๆครับ เเต่ผมไม่เเนะนำนะ ราคามันสูงเกินตัว ส่วนเรื่องคุณภาพ ถ้าเม้าทำมาใช้ได้ครับ เเต่เสียเรื่องลูกเล่น ปุ่ม เเละ dpi เเต่มันทนกว่าเรเซอ เเต่สู้ลอกิเทคไม่ได้ ส่วนคีบอด เอ่อ ผมว่าไปทาง Microsoft SideWinder + Logitech G15 หรือ G19 เเล้วเเต่กระเป๋าตังดีกว่านะ (G19 สวยอย่างเดียว ประสิทธิภาพดีกว่า G15 นิดหน่อยเอง เเล้วเเต่คนใข้ เเต่ผมใช้คุ้มครับ G19 เนี่ย) ผมว่า SS รุ่นนั้นออกมานานเเล้วมันมีฟีเจอน้อยไป เคยลองของเพื่อนอยู่ 2 อาทิต SS มันดีด้านหูฟังนะผมว่า เเต่หลังๆมานี่โดนเรเซอกับลอกิเทคตีกระจายอ ทั้งตลาดเม้า(เรเซอกับลอกิเทค) คีบอด(ลอกิเทคไมโครซอฟ) ที่รองเม้า(เรเซอ) หูฟัง(ลอกิเทค เรเซอ)

ที่ยังพอมองได้ก็ที่รองเม้าครับ SS เเล้วเเต่ชอบว่า SS หรือ เรเซอ

เม้านะ
                        รุ่นทอปที่เเนะนำ G9x กับ Mamba 2 ตัว อันอื่นที่ลองใช้มาหมดเเล้ว ไม่ค่อยเวิค -*-

รุ่นกลางๆ เเนะนำ G5 + DeathAdder

รุ่นล่างๆที่เเนะนำ Oker 200 dpi เทพจริงตัวนี้ 555

ถ้าคีบอด
                        รุ่นทอป Logitech G15 หรือ G19, MS SideWinderX6, Logitech G13 Gameboard อันนี้ฮิตมาก
                        รุ่นกลางๆ Razer Lycosa (ใช้ดีเเต่พังง่ายมากครับ ระบบสัมผัสจะรวนได้ง่ายมาก)
                        รุ่นล่างๆ คีบอดเล่นเกมรุ่นล่างๆผมไม่เเนะนำครับ คุณภาพเเทบไม่ต่างกับพวก 300-400 เลย ซื้ทั้งที เอาระดับกลางขึ้น

มีไรมาถามได้นะครับ ที่ห้องรีวิวก็ได้ หรือ pm ก็ได้ เพราะพูดจากประสบการณ์ตรง -*-
                        Last edited by sleipnir; 31 Jul 2009, 03:41:43.

Comment

แล้วถ้าตัวนี้ละครับ Lycosa Mirror (แอบเล็งมานานแล้ว) ไม่ทราบว่าพอไหวไหมครับ แล้วถ้าผมเอามาติดสติกเกอร์ภาษาไทยจะทำให้เสียของรึเปล่า(แบบว่าเอาเผื่อไว้คุยM)

Comment

DeathAdder ดีทุกอย่าง แต่ข้อเสียของ Razer คือความทนจริงๆครับ
                            ผมใช้ไปไม่ถึงปี(9เดือน) ติดดับเบิ้ลคลิ้กซะงั้น แต่ประกันดี ARC เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย

ตอนใช้ Lachesis, Copperhead ไม่เคยติดดับเบิ้ลคลิ้ก เพราะใช้ได้ไม่เกินสองเดือนก็เปลี่ยน มี DeathAdder นี่ล่ะติดมือ ใช้นานเลย

Comment

ขอขอบคุณ neojub ,sleipnir ,Toffeecheese , sarawet มากนะคับ

เป็นแนวในให้ผมเลือกเม้าส์ และตัดสินใจได้ว่า 3.0 เจอกันน เห็นเค้าบอกว่านิ่งมากก

ซื้อแบบประกัน 1 หรือ 3 ปีดีอ่ะคับ

Comment

Working...
                              X