Announcement

Collapse
No announcement yet.

**งบ20k ช่วยแนะนำลำโพง7.1 หรือ5.1 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• **งบ20k ช่วยแนะนำลำโพง7.1 หรือ5.1 หน่อยครับ

คือว่าจะสั่ง ซาวการ์ดตัวพีรูท มาอะครับ อยากได้ลำโพงที่สมน้ำสมเนื้อกะมันหน่อย เดิมทีใช้ T7700 ของครีเอทรีฟ ครับ งบผม20k ช่วยเลือกหน่อยครับ 5.1ก้ได้7.1ก็ดี
    ตอนนี้สนใจของ Logitech Z5500 กับ Gigawork s750 ครับ พี่ๆในนี้ช่วยแนะนำทีครับ หรือว่าตัวอื่นที่ดีกว่านี้แล้วราคาแถวๆนี้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณครับบบบ

มีคำตอบในตัวมันงบประมาณอยู่แล้วครับ
    7.1 ก็ S750 เกินงบตัดไป
    5.1 ก็ Z-5500 อยุ่ในงบพอดี

Comment

ดันดัน

Comment

อ่า 7.1 s750 มันเกินนิดเดียวพอรับได้แต่อยากทราบว่า เสียงระหว่าง s750 กับ z5500 ตังไหนดีกว่าครับเพราะเห็นท่านๆในนี้ จะanti ลำโพงของครีเอทีฟ เลยไม่ทราบว่า ตัวs750 จะดีหรือป่าวอะครับ ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยครับ

Comment

ผมว่าที่ anti-creative น่าจะเป็นรุ่น inspire น่ะครับ
          เสียงเบสยังกะหิน

Comment

S750 โลดครับ......เคยใช้อยู่ ผมว่าเสียงดีเลยครับหลังจากพ้นเบรินแล้วนะ

ดูหนังเนี่ย ใช้ได้เลยครับ.....

Comment

Originally posted by sacitarios View Post
              ผมว่าที่ anti-creative น่าจะเป็นรุ่น inspire น่ะครับ
              เสียงเบสยังกะหิน
              อืมครับ ผมก็นึกว่าทุกรุ่นซะอีก เอิ๊กๆ แล้วถ้าเอาเสียงคุ้มราคาเลือกตัวไหนดีครับ2ตัวนี้

Comment

เออแล้วนอกเหนือจาก2ตัวนี้ พี่ๆช่วยแนะนำตัวอื่นหน่อยครับ เอาราคาประมาณนี้ แล้วคุ้มราคาอะครับ ไม่เน้นทั้งฟังเพลงและดูหนังแต่ว่า อยากได้แบบว่าครอบคลุมอะครับ อิอิ

Comment

ไม่ลองหา klipsch ดูหล่ะครับ

Comment

แนะนำ S750 เปิดดูหนัง เสียงหนักแน่นดีครับ

Comment

ดูลำโพงบ้านไว้ก็ดีนะคับ

Comment

dun dun

Comment

ครับขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ แล้วklipsch นี่กี่ แชแนลครับแล้วราคาเท่าไหร่อ่าครับ

Comment

Originally posted by boyja987 View Post
                            ครับขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ แล้วklipsch นี่กี่ แชแนลครับแล้วราคาเท่าไหร่อ่าครับ
                            5.1 ครับ แต่คงต้องตามหากันหน่อยครับเพราะ มือหนึ่งไม่มีขายแล้วครับ

Comment

Originally posted by norradach View Post
                              5.1 ครับ แต่คงต้องตามหากันหน่อยครับเพราะ มือหนึ่งไม่มีขายแล้วครับ
                              ตัวนี้ดูหนังเป็นไงบ้างครับ อยากได้ดูหนังสนุก ฟังเพลงสบาย 555 ตอนนี้เล็ง s750 งานคอมมาทอยู่ครับ แต่ก็หาข้อมูลตัวอื่นๆ ด้วยครับ เผื่อมีถูกใจกว่านี้

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X