Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU 350W เพียงพอไหม สำหรับSet นี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU 350W เพียงพอไหม สำหรับSet นี้

สวัสดีครับ ผู้อ่าน เพื่อน OC ทุกคน

วันนี้มี เรื่อง PSU มาขอคำแนะนำ
    PSU 350 watt เพียงพอกับ Harddisk SATA 2 ตัว , Ram 4 SLOT การ์ดจอ CDROW*2 พัดลม 3 ตัว + 1*mainboard
    พอไหมครับ ผมจะต้องเปลียนใหม่ไหมคับ

ถ้าWatt เต็มก็ พอ คับ

Comment

ขอยี่ห้อPSUหน่อย
      ต่อRaidด้วยก็หนักเอาการนะ....

Comment

Originally posted by dears View Post
        ขอยี่ห้อPSUหน่อย
        ต่อRaidด้วยก็หนักเอาการนะ....
        Enermax FMA II 350 Watt
        ต่อ Harddisk 2 ตัว เป็น SATA II 2 พอร์ด จากทั้งหมด 4 พอร์ต

Comment

Originally posted by Herulaya View Post
          ครับ ขอให้เต็มตามนั้น

Comment

ถ้าไม่ลากกคงถูไปได้

Comment

ถ้าระดับEnermaxรับประกันว่าน่าจะพอไหว แต่ถ้าเอาให้แน่ น่าจะบอกสเป็กเครื่องให้ครบหน่อยนะ ไม่รู้ว่าCPUกะVGAใช้ของอะไร ถ้าการ์ดโหดๆหน่อยเกรงว่าจะไม่รอด....

Comment

ผมว่าไหวสบายๆ

Comment

Originally posted by Herulaya View Post
                  Originally posted by dears View Post
                  ถ้าระดับEnermaxรับประกันว่าน่าจะพอไหว แต่ถ้าเอาให้แน่ น่าจะบอกสเป็กเครื่องให้ครบหน่อยนะ ไม่รู้ว่าCPUกะVGAใช้ของอะไร ถ้าการ์ดโหดๆหน่อยเกรงว่าจะไม่รอด....
                  ตามลายเซ็นครับ ด้าล่าง สเป็คที่ผมใช้

Comment

ตามเสป็ค
                    350Wเต็ม ต่อให้ OC+8800GTS ยังพอเลยครับ

แต่ส่วนมากเค้าจะเผื่อกัน 400 - 450W

Comment

อืมความรู้เลยนะเนี้ย

Comment

งั้นผมจะต้องถอยมาเพิ่มใม่สักตัว สัก 750 W เพื่ออนาคตอีกทีใช้ที ต้องคุ้มค่าก่อนเปลี่ยนครับ

Comment

Working...
                        X