Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงให้ โล้แดงหายไป ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงให้ โล้แดงหายไป ค่ะ

พอดีเพิ่งลงวินโดว์ xp ใหม่ค่ะ แบบไม่มี license แล้วทำการอัพเดท ตัวป้องกันไวรัส เสร็จเรียบร้อยแล้ว และกดปิดตัวอัพเดท วินโดว์ แล้วมันยังมีโล้แดง ที่ tray ข้างล่างอยู่ อยากทราบว่าทำไงให้มันหายไปค่ะ มันเกะกะลูกตามากค่ะ

คลิ๊กเข้าไปที่โล่เเดงครับ เเล้วก็ดู 3หัวข้อว่าอะไรยังไม่มีบ้าง เช่น AntiVirus spyware frie wall
    วินโด้อัพเดท อะไรประมาณนี้ ทำครบเเล้วโลโก้ โล่เเดงจะหายไปครับ ไม่ไช้นานเเล้วครับตัวนี้ เลยอธิบายไม่ละเอียด ว่ามันไห้ทำอะไรมั้ง

Comment

เข้าไปที่หัวข้อที่ วงกลม สีแดงนะครับ

แล้วมันจะมีให้ ติ๊กถูก 3 อัน เอาออกให้หมด กด OK จบละหายไปทันที

Comment

Originally posted by Apest View Post
        เข้าไปที่หัวข้อที่ วงกลม สีแดงนะครับ

แล้วมันจะมีให้ ติ๊กถูก 3 อัน เอาออกให้หมด กด OK จบละหายไปทันที

ใช่ล่ะคับ

Comment

Originally posted by peerapong View Post
          คลิ๊กเข้าไปที่โล่เเดงครับ เเล้วก็ดู 3หัวข้อว่าอะไรยังไม่มีบ้าง เช่น AntiVirus spyware frie wall
          วินโด้อัพเดท อะไรประมาณนี้ ทำครบเเล้วโลโก้ โล่เเดงจะหายไปครับ ไม่ไช้นานเเล้วครับตัวนี้ เลยอธิบายไม่ละเอียด ว่ามันไห้ทำอะไรมั้ง
          ทำหมดแล้วค่ะ ยกเว้นอันกลางเพราะว่า มันคือ Automatic Updates ทำไม่ได้ค่ะ ถ้ากดให้เป็น On มันจะอัพเดททันที( ไม่มีLicenseอัพเดทไม่ได้นี่ค่ะ)มีวิธีอื่น ๆ มั้ยค่ะ

Comment

off มันสิครับ ใน System Properties > Automatic Update > Turn Off > OK จบ

Comment

เลือก notify me ครับ จะขึ้นโล่เหลืองเวลามีไฟล์ให้อัพเดทแทน ช่างมัน

Comment

Originally posted by Apest View Post
                off มันสิครับ ใน System Properties > Automatic Update > Turn Off > OK จบ
                ชัดเจนครับ น้องบอส

Comment

Originally posted by ป๊อป View Post
                  ทำหมดแล้วค่ะ ยกเว้นอันกลางเพราะว่า มันคือ Automatic Updates ทำไม่ได้ค่ะ ถ้ากดให้เป็น On มันจะอัพเดททันที( ไม่มีLicenseอัพเดทไม่ได้นี่ค่ะ)มีวิธีอื่น ๆ มั้ยค่ะ
                  ลองดูวิธีของท่านอื่นต่อเลยครับ

Comment

ปิดที่ service ครับ ชัวร์กว่า

Comment

หรือไม่ก็ไปทำขแงปลอมให้เป็นของแท้ซะ
                      http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=13016

Comment

Working...
                      X