Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม Adsl TOT สมัครยากจังหว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม Adsl TOT สมัครยากจังหว่า

คือผมไปขอสมัครใช้ Adsl ผมเอาเอกสารไปครบ แต่ก็ไม่ได้สมัครบอกผมไม่ใช่เจ้าของหมายเลข ต้องไปขอใบมอบฉันทะ ผมละเซง พ่อผมอยู่ต่างจังหวัดอีก กลับมาอีก 2 เดือน ผมก็บอกไป และยื่นทะเบียนบ้านให้ดูว่าผมเป็นบุตร อยู่บ้านหลังนี้ ใช้เบอร์นี้ และจ่ายค่าโทรที่ผ่านมาทั้งหมด เจ้าหน้าที่ก็ยังยืนยันคำเดิม ผมเซง กัลเลย เรื่องมากเจงๆ

กำ...ไมยุ่งยากจัง
    ผมไปเดินเล่นที่ 1000 ทิป ไปถามทรูนิดๆ หน่อยๆ เค้าแนะนำให้ติดได้เลย (บัตรประชาชนใบเดียว ^^) ฟรีหมด
    เป็นเบอร์บริษัทด้วย (ทรู) หิหิหิ ในนามชื่อนิติบุคคล ตอนนี้เถ้าแก่ยังไม่รู้เลยผมแอบติด Hi Speed นะ (แต่ก่อนแอบต่อ 56K มา 3ปี)
    ไม่ถามมาก ให้เรากรอกแป๊บเดียวให้ Modem จบ รอสัญญาณ 2 วัน หุหุหุ ( ดูดกระจาย )

Comment

เอ่อ นั่นดิ ตอนผมอยู่หอศาลายาผมก็ใช้ แต่พอกลับบ้านที่ภูเก็ต คนละเรื่องเลย เซงมาก ยื่นเรื่องเสร็จ ใช่ว่าจะได้เลย ต้องรอลูกค้ารายอื่น 200 กว่าคิว เพราะสัญญาไม่พอ เซงมาก ไหนว่าจะทำภูเก็ตเป็นเมือง IT วะ เซง

Comment

คงเป็นกฎของเค้าละมั้งตอนติดก็แบบนี้แหละ

Comment

มันถูกต้องแล้วครับ

ถ้าจะใช้ ADSL ก็ต้องให้เจ้าของหมายเลขยินยอมซะก่อน ในกรณีมีเลขหมายแต่ไม่ใช่ชื่อเรา

แต่ถ้าท่านรอคุณพ่อกลับมาไม่ไหว

ก็ขอใหม่เป็นชื่อตัวเองไปเลยครับ บัตรประชาชนใบเดียวเหมือนกัน

ไม่ต้องใช้สำเนาทะเบียนบ้าน แต่ก็ต้องเสียค่าใช้จ่ายในการเปิดเบอร์ใหม่เท่านั้นเอง

ค่าแรกเข้า ADSL ฟรีครับ โมเด็มเราท์เตอร์ก็แถมครับ(ลองไม่แถมจิ ใครจะไปใช้บริการ อิอิ)

Comment

อ่อ แนะนำให้ไปใช้บริการ ที่ศูนย์ TOT ที่เซ็นทรัลครับ บริการดีกว่าที่สำนักงานใหญ่มากมาย

โดยเฉพาะเจ๊ที่หน้าตารูปร่างเหมือน แก้มเดอะสตาร์อ่ะ ยอนิดหน่อยแกลอยติดเพดานแล้ว เอิ๊กๆ

Comment

ที่เซ็นทรีล มัน TT&T ไม่ใช่เหรอครับ แก้มเพื่อนรุ่นเดียวกับผมเองครับ ไม่รู้มันลืมเพื่อนๆ กันยัง ไม่กลับมาเลย

Comment

TT&T ของ่ายมากๆ

Comment

Originally posted by Trex View Post
                  ที่เซ็นทรีล มัน TT&T ไม่ใช่เหรอครับ แก้มเพื่อนรุ่นเดียวกับผมเองครับ ไม่รู้มันลืมเพื่อนๆ กันยัง ไม่กลับมาเลย
                  ตรงโซนแบ๊งค์ มันทีที ครับ

ทีโอที มันอยู่โซนมือถือ หลังเพาว์เวอร์บาย

Comment

อ่อ เดี๋ยวลอง แอบเนียน ไปสมัครดีกว่า ไม่น่าจะยุ่งยากเหมือนที่องค์การ

Comment

Working...
                    X