Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำจอ LCD ที่ Panelเป็นแบบ S-IPS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำจอ LCD ที่ Panelเป็นแบบ S-IPS

อยากขอคำแนะนำจอ LCD ที่ Panelเป็นแบบ S-IPS ขนาด 19-22" Widscreen
    มียี่ห้ออะไรบ้าง...ราคา...สถานที่ติดต่อ...เบอร์โทร...รายละเอียดของจอ...
    ใช้งานรีทัชภาพ งานสิ่งพิมพ์ อยากได้ที่สีเพี๊ยนน้อยที่สุดเท่าที่จะทำได้
    เล่นเกมส์บ้างนิดหน่อย ดูหนังได้ไม่สะดุด
    ลองหากระทู้เก่าๆ แล้วมันสับสนอยู่พอควร เห็นแนะนำของ DELL กันส่วนใหญ่ แต่สับสนกับ Panel ที่ใช้อยู่
    Eizo ColorEdge ทั้งหลายก็ราคาแพงมาก สู้ไม่ไหว
    งบ 10,000-15,000 +- ได้นิดหน่อย
    แล้ว Dell UltraSharp จอเป็นแบบด้านหรือเงา สีสรรเป็นงัยบ้าง...
    รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ...

เดลในงบคุณไม่มีพาเนลนี้ครับ

Comment

^_^

Comment

hp ก็ดีน่ะ ใช้อยู่ครับใชดูหนังเล่นเกมส์ก็แจ่มทีเดียว

Comment

... S-IPS 19" 17,XXX+ ขึ้นไปคะ

Comment

17000 ยี่ห้อไหน?

Comment

แล้วเดล pannel tn มีพอรต์ต่างๆเหมือนตัวแพงมั้ยฮะ หรือว่าคนละเรื่องเลย

Comment

เพิ่มเติมข้อมูลDELL UltraSharp 2009W 20-inch Widescreen Flat Panel Monitor

DISPLAY
                Panel Size: 20" / 20"
                Optimal Resolution:1680 x 1050
                Contrast Ratio: 2000:1 (dynamic) typical
                Brightness: 300cd/m2 (typical)
                Response Time:5 ms (typical)
                Viewing Angle: 170° / 160° (typical)
                Color Support: 16.7 million colors; 102% color gamut
                Pixel Pitch: 0.258 mm

ราคา 10,000+ นิดหน่อย โทรถามที่ Dell

ใครใช้ตัวนี้อยู่เป็นยังงัยบ้าง สีเพี๊ยนมากไหม หน้าจอเป็นเงาหรือด้าน
                Contrast Ratio: 2000:1 (dynamic) typical สูงกว่ารุ่น 19" 22" 24" Pixel Pitch ก็เล็กกว่ารุ่นอื่น
                ถามเรื่องเป็น Panel S-IPS รึป่าว เซลก็ตอบไม่ได้
                รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณมาก.......

Comment

มีlcd tvของLGนะ
                  รุ่น22นี้ว11000บาท
                  ตามสป็คมันเขียนว่าs-ips
                  ดูของได้ที่it city

Comment

Originally posted by -SaMmY- View Post
                    มีlcd tvของLGนะ
                    รุ่น22นี้ว11000บาท
                    ตามสป็คมันเขียนว่าs-ips
                    ดูของได้ที่it city
                    ..

Comment

DELL UltraSharp 2009W 20-inch TN Panel ครับ

Comment

Originally posted by yuki_kaze View Post
                        17000 ยี่ห้อไหน?
                        ไม่มีคะ 17000 ถ้วนไม่มีคะ จริง ๆ แล้วส่วนมากจะเป็น AU Optronics ส่วน S-IPS จะมีกับรุ่นที่เป็น

20" 27" และ 30" คะ

Originally posted by thgbkk View Post
                        เพิ่มเติมข้อมูลDELL UltraSharp 2009W 20-inch Widescreen Flat Panel Monitor

DISPLAY
                        Panel Size: 20" / 20"
                        Optimal Resolution:1680 x 1050
                        Contrast Ratio: 2000:1 (dynamic) typical
                        Brightness: 300cd/m2 (typical)
                        Response Time:5 ms (typical)
                        Viewing Angle: 170° / 160° (typical)
                        Color Support: 16.7 million colors; 102% color gamut
                        Pixel Pitch: 0.258 mm

ราคา 10,000+ นิดหน่อย โทรถามที่ Dell

ใครใช้ตัวนี้อยู่เป็นยังงัยบ้าง สีเพี๊ยนมากไหม หน้าจอเป็นเงาหรือด้าน
                        Contrast Ratio: 2000:1 (dynamic) typical สูงกว่ารุ่น 19" 22" 24" Pixel Pitch ก็เล็กกว่ารุ่นอื่น
                        ถามเรื่องเป็น Panel S-IPS รึป่าว เซลก็ตอบไม่ได้
                        รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณมาก.......
                        ส่วน DELL UltraSharp 2009W ไม่ใช่ S-IPS ตาม Quote ข้างล่างคะ

Originally posted by amadeus33 View Post
                        DELL UltraSharp 2009W 20-inch TN Panel ครับ
                        ซึ่งตัวที่จะมี S-IPS คือ Dell 2001FP, Dell 2005FPW, Dell 2007WFP(รุ่นนี้จับฉลากว่าจะเป็น
                        S-PVA แต่ก็ใช้ได้เหมือนกัน และดีกว่า TN ธรรมดาละน่า)

ยังไงก็ถ้าจะเอา S-IPS เตรียมขั้นต่ำไปเลยคะ 22000 บาทคะ แต่จะได้แค่ 20" นิ้วรึเปล่าต้องไปลองดูคะ

ว่าแต่เราจำเป็นแค่ไหนคะที่จะใช้ S-IPS ถ้าไม่ใช่ กราฟฟิกดีไซน์มืออาชีพที่เป็น House Graphic

ขอบคุณคะ

Comment

พี่เกด เชียนจริงๆ..นับถือ..ข้อมูลเเน่นมากมาย

Comment

อยากได้จอ24ที่มีพอร์ต คอพาแนนท์ ไม่เกี่ยงว่าเป็นpanelอะไรรุ่นไหนดีฮะ

แล้วถ้าจะดูทีวีด้วยก็ไปซื้อการ์ดทีวีทูนเนอร์อะไรเสียบกับpc แทนใช่ป่ะครับ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                              ไม่มีคะ 17000 ถ้วนไม่มีคะ จริง ๆ แล้วส่วนมากจะเป็น AU Optronics ส่วน S-IPS จะมีกับรุ่นที่เป็น

20" 27" และ 30" คะ
                              ขอบคุณที่ตอบครับ ถ้า17000 บาทถ้วนๆไม่มี ตกลงที่ไกล้17000 บาท ที่สุดคือ กี่บาทครับ ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร ไม่ได้ใช้ก็อยากรู้ไว้

Comment

Working...
                              X