Announcement

Collapse
No announcement yet.

วานผู้รู้มาตอบทีครับผม เรื่องการกินไฟของcpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วานผู้รู้มาตอบทีครับผม เรื่องการกินไฟของcpu

cpu ตามสเปก มันกินไฟ 95w

ถ้าไม่เปิด cool 'n' quiet

สงสัยว่ามันกินไฟ ตอน idle กับ Full load เท่ากันรึป่าวครับ

ข้างล่างผมรู้

Comment

Originally posted by DDP View Post
      ข้างล่างผมรู้
      น่าาาน เนียนมาแต่ไกล 55+

Comment

ผมก็ไม่รู้นะครับ แต่เท่าที่ผมลอง เปิดกับบิด อย่างละเดือน ค่าไฟออกมา บานเท่ากันเลยครับ อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ผมก็ไม่รู้นะครับ แต่เท่าที่ผมลอง เปิดกับบิด อย่างละเดือน ค่าไฟออกมา บานเท่ากันเลยครับ อิอิ
          ง่าาาาา

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ผมว่าวัดได้ยากนะกรณีนี้

แต่ QnQ นี่มันช่วยให้เย็นไม่ใช่หรอ เกี่ยวกับรอบพัดลมปะ

Comment

มันลดรอบ ลดไฟ ครับ แต่ที่แน่ๆ ความเร็วมันลดครับ ที่เหลือไม่รู้สึกว่าอะไรมันจะลดเลยครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Veloci View Post
                ผมว่าวัดได้ยากนะกรณีนี้

แต่ QnQ นี่มันช่วยให้เย็นไม่ใช่หรอ เกี่ยวกับรอบพัดลมปะ
                cool 'n' quiet มันลดตัวคูณเวลาไม่ได้ใช้งานหนัก

ก็เกี่ยวด้วยอ่านะ ถ้า cpuมันไม่ร้อนรอบพัดลมก็ต่ำน่ะครับ

Comment

น่าจะกินไฟพอๆกัน ต้องหาเครื่องมือวัดการรับประทานไฟ ของช่างไฟมาเช็คถึงรู้มังครับ

Comment

ลดครับเเต่ไม่รู้สึกว่าลดเลย -*-
                    เพราะลดเเค่ตัวคุณไม่ทำให้ร้อนส่วนเรื่องวัตต์นั้นคงนิดหน่อยจนไม่รู้สึกอะไรเลย

Comment

Working...
                    X