Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 30,000 ไม่รวมจอ ขอ hi- war head ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 30,000 ไม่รวมจอ ขอ hi- war head ได้

จะพอไหวไม๊คั๊บ รบกวน เขียน Spec ให้ด้วยนะคั๊บ

ใจอยากใช้ HD4870 512MB DDR5 อ่ะคั๊บเเต่อาจ hi Crysis ภาค warhead ไม่ไหว

รึไหว ยังไง ช่วยตอบทีนะคั๊บ

ถ้า hi crysis ได้ลื่น เกม+Graphic 3D อื่นๆคงชิวๆใช่ป่าวคั๊บ เลยเน้นเกมนี้เป็นหลัก

รบกวนด้วยค๊าาาาบ ขอบคุณคั๊บ

Q6600 6700
    ASUS P5QL-E 3600
    RAM ROX 800 2GX2 2100
    DVDRW HP 900 ประกัน2ปี
    PCI-E HD4870 PALIT 9700
    PSU ICUTE 650W 2300
    HDD 320G 1900
    CASE 2000

29100

ไครซิส รองรับ CPU 4คอร์โดยตรงครับ

Comment

HD4870 เล่น Ultra High Crysis สบายๆครับ

E8500 7000.-
      GA-EP45-UD3R 4300.-
      DDR2 800MHz 2*2GB 3000.-
      HD WD640GB AAKS 2700.-
      HD4870 10000.-
      DVD-RW 20x 1000.-
      iCute 650W 2600.-
      Case 1000.-

31600.-

Comment

ขอบคุณคั๊บ "ผู้ที่เจริญแล้วอย่างแท้จริง มักทำให้ผู้อื่นเจริญตาม" ขอให้จริญๆยิ่งกว่าเดิมคั๊บ

Comment

ถ้า AMD ล่ะครับ ได้ซักประมาณไหน

Comment

Originally posted by kisers View Post
            ถ้า AMD ล่ะครับ ได้ซักประมาณไหน
            X4 9750
            ABIT AX78
            ที่เหลือเหมือนเดิมครับ

INTEL ทเฟรมเรสสูงกว่านิดครับ ทำให้ลื่อนกว่าครับ เวลาเล่น ไครซิส

Comment

ข อ บ คุ ณ คั๊ บ ลั ง เ ล ม า น า น

Comment

ขอถามประดับความรู้ไว้อีกนิดนึงนะครับว่า

ใช้ CPU ของ Intel + VGA ของ Ati
                เปรียบเทียบกับ

ใช้ CPU ของ AMD + VGA ของ Nvidia

อันไหน ดีกว่าครับ เพราะถามบางร้าน เขาบอกว่า "ใช้ร่วมกันได้หมด ไม่เกี่ยวกันน้อง"

บางร้านบอก "มันทำงานเข้ากันไม่ค่อยดี ถ้าจะใช้ ให้ใช้ แบบ Intel คู่ Nvidia หรือ AMD คู่ ATI เลย"

สรุปผมไม่เข้าใจว่าอันไหนคือความจริง ช่วยกรุณาแนะนำด้วยคั๊บ

หากมีคนเคยถามคำถามนี้แล้วขอโทษมาณที่นี้ด้วยครับ -/\-
                Last edited by xHEROx; 28 Oct 2008, 11:52:47. Reason: ...

Comment

ใช้ได้หมดครับ ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใดครับ

Comment

Originally posted by xHEROx View Post
                    ขอถามประดับความรู้ไว้อีกนิดนึงนะครับว่า

ใช้ CPU ของ Intel + VGA ของ Ati
                    เปรียบเทียบกับ

ใช้ CPU ของ AMD + VGA ของ Nvidia

อันไหน ดีกว่าครับ เพราะถามบางร้าน เขาบอกว่า "ใช้ร่วมกันได้หมด ไม่เกี่ยวกันน้อง"

บางร้านบอก "มันทำงานเข้ากันไม่ค่อยดี ถ้าจะใช้ ให้ใช้ แบบ Intel คู่ Nvidia หรือ AMD คู่ ATI เลย"

สรุปผมไม่เข้าใจว่าอันไหนคือความจริง ช่วยกรุณาแนะนำด้วยคั๊บ

หากมีคนเคยถามคำถามนี้แล้วขอโทษมาณที่นี้ด้วยครับ -/\-
                    ดีกันทั้งคู่ครับ ชอบสีไหนเลือกสีนั้น เขียวก็ Nvidia ส่วน แดง (ระวังโดนตีนะ) ก็ ATI ครับ
                    มันมาพร้อมปัญหาครับ แดง ภาพสด แต่มีปัญหา
                    เขียว ภาพหม่อง แต่คุณภาพ
                    เลือกเอาครับ ส่วน CPU นี่มีตังก็เอา Intel ถ้างบน้อยก็ AMD (มันก็ดีทั้งคู่ แต่ AMD แรมมันน้อยเท่านั้นแต่ Mhz นี่สูงส่วน Intel นี่แรมสูง Mhz น้อย)

Comment

Working...
                    X