Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับ

หัวแปลงไฟเลี้ยง CPU จาก 4 pin เป็น 8 pin มีขายร้านไหน พอจะมีใครทราบบ้างมั้ยคับ

เอใช้ PSU อ่ะไรคะ

Comment

delux 500w อะ

Comment

จริงๆ ไม่ต้องแปลงก็ได้นะครับ ใส่ 4 รู ดูในคู่มือก็ใช้งานได้แล้วครับ

Comment

Originally posted by newsgau View Post
          จริงๆ ไม่ต้องแปลงก็ได้นะครับ ใส่ 4 รู ดูในคู่มือก็ใช้งานได้แล้วครับ
          ใช้กับ DFI blood-iron ถ้าใส่ไม่ครบจะดีเหรอฺฮะ

Comment

ปกติก็ใส่ 4 รูก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by seksan View Post
              ใช้กับ DFI blood-iron ถ้าใส่ไม่ครบจะดีเหรอฺฮะ
              มันเกี่ยวกับการ OC คะ ถ้าจะ OC แน่ะนำให้เปลี่ยน PSU เป้น วัตต์เต้ม แล้วจะใส่ 8 พินอย่างสบายใจคะ 8 พินทำให้เวลา OC จ่ายไฟนิ่งขึ้นคะ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความกระจ่างครับ

Comment

Working...
                X