Announcement

Collapse
No announcement yet.

2GB*2 หรือ 1GB*4 ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2GB*2 หรือ 1GB*4 ดีครับ

ต้องการ RAM 4 GB ครับ
    ใช้ VISTA X64 ครับ

MB เป็น dual channel 4 slot
    ใส่ 2GB*2 หรือ 1GB*4 ดีครับ

ปล. RAM ยี่ห้อ RC ที่ Advice ใช้ได้ไหมครับ

ถ้าราคาเท่ากัน เอา 2GB x 2 นะ
    ดีตรงประหยัดไฟกว่าเท่าหนึ่ง ครับ
    *ตัวเป็น 2GB X 4 (RC Memory)

v

Last edited by TWK.; 11 Dec 2007, 20:04:05.

Comment

ขอบคุณครับ
      ว่าแต่ RC เนี่ยมันมี read/write error เยอะไหม
      ผมเคยซื้อ kingston ของปลอมที่ Advice ขายมาใช้เจอ error บานจนเอาไปคืนมันเลยน่ะ

Comment

Originally posted by qwertyu View Post
        ขอบคุณครับ
        ว่าแต่ RC เนี่ยมันมี read/write error เยอะไหม
        ผมเคยซื้อ kingston ของปลอมที่ Advice ขายมาใช้เจอ error บานจนเอาไปคืนมันเลยน่ะ
        ตัวด่านบน ของเพื่อนผมซื้อไปวาง SERVER ใช้มา 1 เดือน ยังไม่เจอปัญหาใดๆ ครับ ถือว่าใช้งานได้ดี

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X