Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมแฮงค์ครับ ลายละเอียดด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมแฮงค์ครับ ลายละเอียดด้านในครับ

คือว่าเวลาที่แฮงค์ภาพจะค้างแล้วก็มีไฟสีแดงค้างตลอดเลยครับ พอเป็นอีกคราวนี้ผมก็ลองสังเกตุเวลาใช้จะมีเสียงดัง แก๊กๆที่ฮาร์ดดิกส์ อะครับ คือว่ามันดังเกินปรกติ แต่ไม่ดังบ่อย ไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ ปรกติก็ใช้ได้ดีนะ หลังจากวันก่อนเพื่อนมันฮาร์ดิกส์มาพ่วงไรท์หนังก็เริ่มเกิดอาการครับ

ไม่ฮาร์ดดีสลาโลก
    ก็ PSU จ่ายไฟไม่ดี ละ

Comment

ตามพี่ TWK โลด

Comment

ว่าไงว่าตามกัน

Comment

อาการล่าสุดนะครับ
          ผมลองใช้โปรแกรม HD TUNE พอลองสแกนหา error พอสแกนไปแปปเดียว ค้างไปเลยครับ
          พอคราวนี้ลอง รีเซ็ต ไม่สามารถเข้าวินโดว์ได้แล้วมีข้อความขึ้นมาว่า
          disk boot failure,insert system disk and press enter อะครับ

รายละเอียดเครื่อง amd สมพร 2400+@1900+ ram 1 G การ์ดจอ GF7600GS ฮาร์ดดิกส์ 1 ลูก(250G)พึ่งซื้อได้ไม่ถึง 5 เดือน เพาเวอร์ซัพพลาย tsunmi 400W(ใช้มา3-4ปีได้แล้วครับ)
          บอร์ด asusa7v8x-x ครับ

แล้วถ้าผมเอาฮาร์ดดิกส์ไปเครมเสร็จแล้สควรเปลี่ยนเพาเวอร์ซัพพลายเลยดีไหมครับ

ฮาร์ดดิกส์ซื้อมาจาก advice อ่ะครับ

ไงช่วยแนนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ควรครับ PSU ใช้มานานมากเลย ผม 6เดือน ยังหวั่นๆเลยนะ

Comment

ถอดทำความสะอาด ฝุ่น ซะก่อน แล้วประกอบใหม่อีกครั้ง ถ้ายังเป็น ก็ค่อยเอาไปเครม

Comment

อาการล่าสุดนะครับ ผมลองถอดมาจัมป์กะอีกเครื่อง ปรากฎว่าใช้งานได้ สามารถโอนไฟล์ต่างๆ ได้ และ ลองเทสอีกรอบ ด้วย โปรแกรม HD TUNE คราวนี้ผ่านไม่มีอาการแฮงค์หรือค้าง แบบนี้แสดงว่าเป็นที่ พาวเวอร์ซัพพลายหรือป้าวครับ
                ขอบคุณมากครับ

Comment

psu ใกลไปหรือไม่ก็จ่ายไฟไม่พอหละครับ ฟันธง

Comment

อ่านหัวกระทู้ นึกว่า ทอมแฮงค์ -*-

Comment

เช็ดแรมดูครับ..

Comment

เอา HD ไปจิ้มเครื่องชาวบ้านแล้วเทสดูดิท่าน

Comment

Originally posted by alec View Post
                          เอา HD ไปจิ้มเครื่องชาวบ้านแล้วเทสดูดิท่าน

ลองแล้วครับ เทส ผ่านครับ ตอนนี้ผมเลยลองเอาพาวเวอร์ซัพพลายเพื่อนมาเทสครับ ไงได้ผลไงจะกลับมาบอกครับ

Comment

พอลองเอาพาวเวอร์ซัพพลายเพื่อนมาลองต่อใช้งาน+เทส มา เกือบ 3 ช.ม. ก็ไม่เกิดปัญหาอันใดแบบนี้แสดงว่า พาวเวอร์ตัวเก่าผม กลับบ้านเก่าแล้วแน่ๆใช่ไหมครับ

ไงขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแนะนำนะครับ เด๋วพรุ่งนี้ไปถอยของใหม่แหละ

Comment

Working...
                            X