Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ HR-03 Rev.A มาคุยกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ HR-03 Rev.A มาคุยกัน

การใส่ ซิงค์ ควรหันไว้ล่างหรือบนดีครับ

ผมลองใส่แล้วทั้ง 2 แบบ
    Attached Files

ใส่ซิงค์หันขึ้น (ติด CPU ) idle 42-45 full 52-55
    หันลง idle 36-40 full 48-50

แล้วเพื่อนๆ ใส่กันยังไงครับ และมีวิธีระบายความร้อนให้การ์ดจอยังไงครับ

Comment

คู้มือมันก้บอกให้หันลง..(อ่านก่อนประกอบป่าวครับ)..แปลงกลับด้านคงเย้นสู้หันลงไม่ได้ครับความร้อนมันจะลงล่างเสมอ ผมใส่ลงล่างยัด Cat9mไปอิกตัวลดไป20กว่าองศา

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
        คู้มือมันก้บอกให้หันลง..(อ่านก่อนประกอบป่าวครับ)..แปลงกลับด้านคงเย้นสู้หันลงไม่ได้ครับความร้อนมันจะลงล่างเสมอ ผมใส่ลงล่างยัด Cat9mไปอิกตัวลดไป20กว่าองศา

คู่มือบอกประกอบได้ 2 แบบนะครับ แล้วก็อากาศร้อนจะลอยขึ้นข้างบนเสมอครับ

ตามที่ผมคิดคือ

หันขึ้น พัดลมจะดูความร้อนจาก CPU ด้วยจะต้องดูดลมเข้าจากด้านหลังเพื่อระบายความร้อน

หันลง พัดลมก็จะดูดความร้อนภายในเคสแทน ถ้าเคสมีพัดลมเป่า ช่อง PCI-X ก็ดีไป แต่ถ้าไม่มีอย่างเครื่องผม ก็โมพัดลมเป่าช่วยนิดนึง ลดไปอีก2-3องศา
        Attached Files

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
          ซิงค์ผมเย็นป่าวครับ อิอิ

ได้เห็นลุกรัก 8800GTS อยุ่ดีมีสุขแล้วค่อยใจชื้นหน่อย

เรื่องซิงค์นี่ หันลงดีที่สุดครับ

Comment

หันลงแต่ต้องมีพัดลมช่วยเป่าถึงจะดี

Comment

Originally posted by Cybernetic View Post
              ซิงค์ผมเย็นป่าวครับ อิอิ

ได้เห็นลุกรัก 8800GTS อยุ่ดีมีสุขแล้วค่อยใจชื้นหน่อย

เรื่องซิงค์นี่ หันลงดีที่สุดครับ
              แจ่มเลยพี่ซิ้งเดิม68องศา พอเปลี่ยนใช้ซิ้งHR-03 Rev.A ลดเหลือ42องศาครับ

Comment

แจ่มเลยพี่ซิ้งเดิม68องศา พอเปลี่ยนใช้ซิ้งHR-03 Rev.A ลดเหลือ42องศาครับ
                เฮ้ย ของพี่ HR03 Plus เฟร้ย 03 REV.A มันสี่ท่อ ใส่กับ 8800GTS มะด้ายด้วย

บอกแล้วว่าของดี

Comment

พี่น้องครับ ของผม52อยู่เลยทำไงดีแน่นำที เป็นเพราะอะไร ทาซิลิโคน หนาหรือบาง ซิลิโคนสีขาวพอป่ะซิ้งเอากาว2หน้ายี่ห้ออะไรดีอ่ะ

Comment

ผมใช้ซิลิโคนหลอดละ20 ทาบางๆ แล้วกดตัวซิงค์ให้แน่นก่อนไขน็อต

Comment

ลองดูที่นี่ครับ
                      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=133160

Comment

Working...
                      X