Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจ้าพวก Power supply Nonam Max400w จริงๆ แล้ว มันจะจ่ายเท่าไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจ้าพวก Power supply Nonam Max400w จริงๆ แล้ว มันจะจ่ายเท่าไร

ก็แค่สงสัยครับว่า

ที่เขียนว่า 400 w 450 w ถ้าเป็นของ Noname ท่านว่าจะจ่าย กี่ wait ละ

200-250W

Comment

พอดีเลยครับ อยากถามของ enlight 500watts นะครับ
      มันเต็มหรือเปล่า

พอดีผมใช้อยู่ แล้ว 500w ใช้กับ 4870 หรือ gtx280 พอหรือเปล่าครับ

Comment

เต็มครับ พอไม่พอไม่แน่ใจครับ ต้องดูในเครื่องว่ามีอะไรบ้าง

Comment

ในเครื่องก็มี
          HDD SATA160*2 raid0
          HDD SATA 80*1
          DVD
          CPU Q9300
          RAM Kingtons 4G
          M/B P5Q-Pro
          Sound Audigy2
          แค่นี่ครับ ถ้าผมอัพการ์ดจอ เป็น 4870 หรือ gtx280 มันจะพอหรือเปล่าครับ คือรู้สึกดาย enlight ตัวนี้อะครับ
          เพราะไม่แพง และดูอุปกรณ์ภายในก็น่าเชื่อถือ กว่าบางแบรนอีกอะ แต่ถ้าไม่พอ ช่วยแนะนำ รุ่น และ แบรน ด้วยครับ เอาราคาไม่แพง คุณภาพเชื่อถือได้ ไม่เอาราคาเว่อร์ นะครับ
          ขอบคุณล่วงหน้า ขอบคุณครับ

Comment

-yhowx-hk'[oq

Comment

4870 600w ขึ้นไปครับยิ่ง GT280 นี้ผมว่าควรจะมี 700w เลยละครับเหอๆ เหลือดีกว่าขาดแล้วจะดับวูบแบบไม่มีสาเหตุหึหึ

Comment

NONAME 400WATT LOAD PEAK แบบ สุดๆ ก้อาจจะได้ 400WATT น่ะคับ แต่อาจจะได้แปปเดียวแล้วก้อาจจะ ดับ วูบ แต๊บ หรือ ระเบิดไปเลยก้ได้คับ

Comment

ผมเคยคิดว่า ถ้าเครื่องคอมพิวเตอร์ แบบ ทั่วๆ ไป ก็ไม่เห็นต้องใช้ 450 wait เต็ม ราคาแพงๆ

แต่ใช้ สัก 700 wait ปลอม ราคาไม่ถึงพันบาท ก็น่าจะได้เหมือนกัน

ทฤษฏีนี้ ใครเห็นว่าไงบ้าง

Comment

ไหวนะ

Comment

ลองไปใช้พวกgviewติดเคสดูสิ
                      เวลามันกลับมันจะลากคอมสุดที่รักไปด้วย
                      บ้านๆทั่วไปใช้พวกdelux tsunamiก็พอ
                      มีตังอีกนิดเอาพวก350เต็ม
                      ซื้อคอมเป็นหมื่น อย่าขี้เหนียวกับตังค์พันกว่าบาทเลย

Comment

Originally posted by maoking View Post
                        ผมเคยคิดว่า ถ้าเครื่องคอมพิวเตอร์ แบบ ทั่วๆ ไป ก็ไม่เห็นต้องใช้ 450 wait เต็ม ราคาแพงๆ

แต่ใช้ สัก 700 wait ปลอม ราคาไม่ถึงพันบาท ก็น่าจะได้เหมือนกัน

ทฤษฏีนี้ ใครเห็นว่าไงบ้าง
                        ผมยังใช้แค่ 460W. ปลอมเลย

Comment

วัตไม่เต็มไม่เท่าไรคับ แต่ คุณภาพในการจ่ายไฟแย่ อันนี้สำคัญคับ

Comment

แล้วมีวิธีตรวจสอบง่ายๆ อย่างไรบ้างครับ ว่า watt เต็มหรือเปล่า

Comment

Originally posted by zervilz View Post
                              แล้วมีวิธีตรวจสอบง่ายๆ อย่างไรบ้างครับ ว่า watt เต็มหรือเปล่า
                              ประสพการณ์...ครับ

Comment

Working...
                              X