Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spark 6800GS AGP กับ Supply 350 วัตต์แท้ไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spark 6800GS AGP กับ Supply 350 วัตต์แท้ไหวไหมครับ

คืออยากทราบว่าการ์ดจอ Spark 6800GS AGP กับ Supply 350 วัตต์แท้ (Real)

มีนจะไหวไหมครับ กลัวเสียเงินซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ

ลองคำนวนได้ที่นี่ครับ

ลองเลือกๆๆๆๆ ตามสเปคท่านแล้วคำนวนดูครับมีน่าจะครบที่ท่านอยากรู้

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
      คืออยากทราบว่าการ์ดจอ Spark 6800GS AGP กับ Supply 350 วัตต์แท้ (Real)

มีนจะไหวไหมครับ กลัวเสียเงินซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ

ท่านลองบอกสเปคท่านมาครับ
      ผมตอนนี้ก็ใช้อยู่ครับ ซื้อมาใหม่เหมือนกัน ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาครับ

Comment

CPU P4 3.0e

VGA Spark 6800GS ครับ แบบ AGP (คือกำลังจะซื้อแต่เห็นบางคนบอกว่าต้องใช้ PSU ใหม่ครับ)

Ram 256 x 4
        Hdd 1 ตัว
        DVD - Rw 1 ตัว
        พัดลม 120m. ใส่ 2 ตัว
        พัดลมตัวเล็ก ใส่ 4 ตัวครับ

อยากซื้อ PSU ที่ไม่แพงมากนะครับ (อยากได้แบบพัดลม 120m. ตัวเดียว อะครับ)
        ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
          CPU P4 3.0e

VGA Spark 6800GS ครับ แบบ AGP (คือกำลังจะซื้อแต่เห็นบางคนบอกว่าต้องใช้ PSU ใหม่ครับ)

Ram 256 x 4
          Hdd 1 ตัว
          DVD - Rw 1 ตัว
          พัดลม 120m. ใส่ 2 ตัว
          พัดลมตัวเล็ก ใส่ 4 ตัวครับ

อยากซื้อ PSU ที่ไม่แพงมากนะครับ (อยากได้แบบพัดลม 120m. ตัวเดียว อะครับ)
          ขอบคุณมากครับ
          ถ้าตามนี้ 350W เต็ม อาจจะยังไม่รอดเลยครับ แรมท่านเยอะไปหน่อย เอาที่ 400W เต็ม ขึ้นดีกว่าครับ
          หรือ โนเนม วัตเยอะๆไว้ก็นได้ครับ ผมใช้ 550 W (น่าจะจ่ายจริง 400 W ได้มั่ง)ของซุนามิ อยู่ครับ 950 บาท ถูกๆๆ เอาอยู่ไม่มีปัญหาครับ

P4 3.0@3.3
          P5VDC-X
          RAM 1 G 533 ตัวเดียว
          ฮาร์ดดีส 3 ลูก 80 SATA1 + 40 SATA2 + 40 IDE
          CD-RW + DVD-ROM
          สปาร์ก 6800 GS AGP
          พัดลม 3 ตัว
          ทีวีจูนเนอร์+โมเด็ม

ซุนามิ 550 วัต ที่เด็ด ใช้มา 3 เดือนละ

เดี๋ยวเอาคะแนนให้ดูครับ

Comment

950 บาทเองหรอครับซื้อร้านไหนหรอครับ ท่าไม่มีปัญหาจริงผมจะได้ซื้อใช้บ้างครับ

Comment

Comment

ผมซื้อมาจากเสรี เซนร์เตอร์ครับ จำชื่อร้านมิได้ เดินหาเอาแล้วกันครับ ชั้น 2 ครับ

Comment

Comment

ขออนุญาติ จขกท นะครับ ยืมกระทู้นิด
                    สายไฟเอาไปซ่อนด้านข้างครับ

Comment

ตัวบน ตอนใช้แรม 512/400 *4 ครับ บอร์ด 775V88+

นี้รูปตอนนี้ครับ

Comment

Working...
                      X