Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ บอร์ด TA790GXE 128M เสียบการ์ดจอยังไงครับ วอนผู้รู้ หรือ ผู้ที่เคยใช้บอกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองเข้าไปปิดออนบอร์ด ใน bios ดูครับ

Comment

สงสัย ต้องส่งเครม ให้DCOm tast. ผมใส่การ์ดEN8500GT อันล่าง ใส่การ์ดที่แถมมาข้างบน บอร์ดมันแสดงไฟ ว่ามองไม่เห็นการ์ด ลองเสียบการ์ดจอตัวเดียวไม่ใส่ การ์ดที่แถมมาก็ยังนิ่งอยู่ ดีนะออนบอร์ดแรงพอตัวเล่นแก้ขัดได้ ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

บอร์ดตัวนี้ slot vga สีส้มเป็น master ครับ และให้ใส่แผ่นล่อที่ slot สีเขียวครับ
        ผมก็มีบอร์ดตัวนี้ แรกๆ ก็ใส่แบบบอร์ดทั่วๆ ไป ผลคือ มันไม่ติดนะครับ ไม่ทราบลองดูรึยังครับ

Comment

Originally posted by insidecrew View Post
          สงสัย ต้องส่งเครม ให้DCOm tast. ผมใส่การ์ดEN8500GT อันล่าง ใส่การ์ดที่แถมมาข้างบน บอร์ดมันแสดงไฟ ว่ามองไม่เห็นการ์ด ลองเสียบการ์ดจอตัวเดียวไม่ใส่ การ์ดที่แถมมาก็ยังนิ่งอยู่ ดีนะออนบอร์ดแรงพอตัวเล่นแก้ขัดได้ ขอบคุณทุกความเห็นครับ
          ีup bios กับเคลียร์ cmos ยังครับ ของผมก็เคยเป็น flash เป็น version ใหม่ก็ไม่เป็นอีกเลย

Comment

ลองทำดูก่อนเน้อ

Comment

Working...
            X