Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมโดนไวรัสแบบไหนรูปครับ มีใครพอจะทราบวิธีแก้ไขบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมโดนไวรัสแบบไหนรูปครับ มีใครพอจะทราบวิธีแก้ไขบ้างครับ

คอมผมโดนไวรัสแบบไหนรูปครับ มีใครพอจะทราบวิธีแก้ไขบ้างครับ
    Attached Files

สั่งลบมันเลยครับ เป็นหนอนครับ อิอิถูกมั้ยอิอิ ออกไป ๆ ๆ ๆ ไอ้หนอนบ้า

Comment

ลบไม่ได้ครับ

ลบไม่ได้ครับ delete ไม่ได้ครับ พอจะมีวิธีไม่ครับ ใครพอจะทราบบ้างครับ
      Attached Files

Comment

scanในsave mode ลองดูก่อนน่าจะลบนะ

Comment

ไม่ลองหา Unlock มาลงดูครับ หรือไม่ไก้อ ทำในเซฟโหมดครับ น่าจะได้ เป็นแค่ หนอน ไม่น่าจะอยากครับ เพราะชื่อนี้ คุ้น ๆๆ อิ อิ เคยเจอแย้ว ที่ลบมันไม่ได้ คือว่ามันรันตัวเองอยู่ครับ(น่าจะนะ)

Comment

Originally posted by Takuya22 View Post

ใช้ nod32 หรอครับ เปลี่ยนมาใช้ AVG FREE EDITION ดีกว่าครับเมื่อก่อนผมใช้ nod เเต่ไม่ได้เรื่อเงลย เเสกนเจอเเต่มันลบไม่ค่อยออก พอเปลี่ยนใช้ AVG เเล้ว เเสนเจอลบออก เเถม ไม่หน่วงเครื่อง ด้วยครับ

Comment

ผมกลับมองว่า avg ห่วยอ่ะครับห่วยกว่า bitdefender ด้วย เพราะผมใช้จับไรไม่ค่อยได้เลย บางตัวก้เอาไม่ออกด้วยครับ ผมอัพทุกวันนะครับ ตอนนี้ผมใช้ nod ผมว่าก้แจ่มนะครับ ส่วนเรื่องหน่วงผมว่า nod ก้ไม่เท่าไหร่เลยครับ (ความเห้นส่วนตัวผมนะครับ)

Comment

ทุกวันนี้ผมว่างเปล่าครับ ตอนแรกลง NOD32 แล้วมันรันเซิฟโยวกังไม่ได้เลยลบทิ้งไป แต่ตอนนี้ไม่ได้เปิด เพราะเปิดออนไลน์ไม่ได้ ก็ยังไม่ได้ลง NOD32 อยู่ดี - -*

Comment

Working...
                X