Announcement

Collapse
No announcement yet.

4925G Touch pad มีปัญหาช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4925G Touch pad มีปัญหาช่วยที

หมายเหตุ ผมเปลี่ยนมาใช้ XP

ลงไดร์เวอร์ครบหมดแล้ว ทั้งที่ทาง Acer แนะนำมา (ลิ้งโหลดจาด จีน)

และอีกอันที่ คนทางเวปแนะนำมา

http://komku.blogspot.com/2008/09/ac...pire-4930.html

ก็ยังมีปัญหา มันจะหน่วงๆ หากลากนิ้วช้า มันจะไปช้ามาก ไม่แม่นยำ บางที ก็ค้างไปเลย

ใครเป้นแนะนำทีงับ

เสียใจด้วยครับผมรู้ปัญหาตั้งนานแล้ว ล่ะ

มันเป็น Driver ตัวเดียวกันครับ พวกยี่ห้อ Compaq & HP ซึ่งขอบอกเลยว่าเน่ามาก และอีกอย่างเสียง่ายอีกต่างหาก ใช้แล้วเมื้อยมือเลยล่ะ

แต่ไม่คิดว่ามันจะเป็นเข้าจริง ๆ อ่ะครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
      เสียใจด้วยครับผมรู้ปัญหาตั้งนานแล้ว ล่ะ

มันเป็น Driver ตัวเดียวกันครับ พวกยี่ห้อ Compaq & HP ซึ่งขอบอกเลยว่าเน่ามาก และอีกอย่างเสียง่ายอีกต่างหาก ใช้แล้วเมื้อยมือเลยล่ะ

แต่ไม่คิดว่ามันจะเป็นเข้าจริง ๆ อ่ะครับพี่น้อง
      แล้วแบบ นี้จะแก้ ยังไงละนี้โอ้ว เซง อะจิหรือต้องใช้ Vista เท่านั้น เพราะใช้ Vista แล้วหาย

เสียเกือบ 3xxxx ยังมีปัญหา อีก พึ่งถอยมาเมื่อวันที่ 15-09-08

ขายต่อเลยไหม ๕๕๕๕๕

Comment

ผมใช้ Alps บน XP ไม่เห็นมันจะมีปัญหาหนิ

= = "

เห็นมันปกติดีหนิ

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
          ผมใช้ Alps บน XP ไม่เห็นมันจะมีปัญหาหนิ

= = "

เห็นมันปกติดีหนิ
          มันแล้วแต่รุ่นอ่ะ ท่าน รุ่นใหม่ ๆ ของ Compaq & HP มันจะเป็นบ่อย

ส่วนเจ้าของกระทู้ ต้องลองหา Driver ใหม่มาลงอีกทีนะ

Comment

พึ่งลง XP ไปรุ่นนี้ เลย ครับ

ก้อปรกติ Driver จากจีน เช่นกันน

ปรกติ คร้าบบ

Comment

Originally posted by thefast View Post
              พึ่งลง XP ไปรุ่นนี้ เลย ครับ

ก้อปรกติ Driver จากจีน เช่นกันน

ปรกติ คร้าบบ
              แง่ว

หากมีเวลา รบกวนนิดได้ไหม ขอตัวที่ท่านลงผ่าน ฝากไฟรื มาให้โหลดหน่อยงับ

เอาเฉพาะ ตัวไดร์เวร์ Touch pad ก็พองับ

Comment

Working...
              X