Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ RAM มาใหม่แล้ว OC แบบเดิมไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ RAM มาใหม่แล้ว OC แบบเดิมไม่ได้

แค่เอาแรมมาเพิ่มอีก 1 ตัว บัส800 เหมือนกัน

พอใส่เพิ่มไปเครื่องมีปัญหาทันที

1. ค้างโดยไม่มีสาเหตุ เวลาเล่นเกมส์ครับ ตอนแรกไม่เคยเปงเลย

2. OC ไประดับเดิมไม่ได้ ไม่รู้เหงที่อะไร แค่ ลากมัน 250 ก็มะไหวแล้ว จากเมื่อก่อนไปได้

สบายมากมะต้องทด แรมอะไรเลย ตั้ง auto ก็วิ่งได้สบายๆ ตอนนี้ต้องลดมา 233 ยังมีค้าง ขึ้นจอฟ้า

ตอนนี้เหลือ 228 มะรู้จามีปัญหาป่าว

psu ใช้ 640W ของ Cyclone ครับ

ที่OC มะได้อาการเปงแบบว่า มันฟ้อง bios อะไรซักอย่างอะครับ งงมากจากที่ตอนแรกมะเคยเปงเลย

เปงไปได้มะครับว่าจ่ายไฟไปที่แรมมะพอ งงเลยตอนนี้ทำไรมะถูกละคราบบ

มั่วอยู่พักนึงแก้มะได้ซักที

ขอความกรุณาด้วยคราบบบบ
    Last edited by babekung; 10 Dec 2008, 03:16:44.

แรม2ตัวสเป็กเดียวกันมั้ย(น่าจะเหมือนกันถ้ามัน dual) .... ลองใช้วิธีการฟิค CL และลองเผื่อไฟให้มันหน่อย

Comment

เหมือนผมเลยครับ ตอนแรกใช้แรม KingBox พอเปลี่ยนมาใช้ G-Skill มีปัญหาทันทีครับ

Comment

Ram สเปคเดียวกันเหมือนกันเยย

ว่าจาเซตไฟตรง Ram นี่ตรงไหนอ่าคราบ

Comment

บัส cl ยี่ห้อ รุ่น ชิบ

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
            บัส cl ยี่ห้อ รุ่น ชิบ
            ดูตรงไหนอ่าครับ

Comment

ดูที่ กล่อง หรือ สติ๊กเกอร์ที่ แปะกับแรม ครับ จะมีบอก เช่น DDR2-800 เลข 800 คือบัส 4-4-4-12 คือ cl และ 1.9v คือไฟแรม ครับ

Comment

เอา cpu-z มาดูทุกหน้าเลยคับ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                  ดูที่ กล่อง หรือ สติ๊กเกอร์ที่ แปะกับแรม ครับ จะมีบอก เช่น DDR2-800 เลข 800 คือบัส 4-4-4-12 คือ cl และ 1.9v คือไฟแรม ครับ
                  ตามนี้

ครบถ้วน เอาไป +10

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                    เอา cpu-z มาดูทุกหน้าเลยคับ
                    แปะให้ดูที่ Rep แรกแล้วคราบบ

มันขึ้น Dual แล้วนะครับ
                    Last edited by babekung; 11 Dec 2008, 03:38:34.

Comment

ลงไปทด 1:1 cpu จะได้วิ่งต่อได้

Comment

แรมแถวเดียว oc ไปไกลกว่าสงสัยจะจิง

ตามท่านข้างบนคับ ทดแรมหน่อย
                        แล้วอัดบัสcpuขึ้นไปเลยคับ 300up

Comment

ยังไงจาลองดูนะครับ

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                            ลงไปทด 1:1 cpu จะได้วิ่งต่อได้
                            มีกระทู้ไหนสอนบ้างอะครับ หามะเจอหา

ใช้ค้นหาก็มะได้ มัน error ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                            X