Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมทีครับ a7v800 ผมมันเห็น athlon2000+ เป็น 1200+อ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมทีครับ a7v800 ผมมันเห็น athlon2000+ เป็น 1200+อ่ะ

ปรับในไบออสแล้วทั้ง 266/333/400 ก็ยังเหมือนเดิมอ่ะครับ
    ใครรู้ว่าต้องทำยังไงช่วยบอกด้วยนะครับ ปกติใส่ sampron 2200+ ก้เห็นปกตินะครับ แต่ใส่ แอดรอนไปแล้ว มันมองเป็น 1200+อ่ะครับ งงมากมาย

เป็นเหมือนกานเลยของผมใส่2500+แต่เห็นเป็น1100+

ต้องเข้าไปไบออส แล้วไปโหลดค่าดีฟอลท์ แล้วก็ตั้งค่าที่ต้องการใหม่ แล้วเซฟ

บูตขึ้นมาใหม่มันก็หาย

Comment

Flash BIOS น่าจะหาย

Comment

Originally posted by econground View Post
        เป็นเหมือนกานเลยของผมใส่2500+แต่เห็นเป็น1100+

ต้องเข้าไปไบออส แล้วไปโหลดค่าดีฟอลท์ แล้วก็ตั้งค่าที่ต้องการใหม่ แล้วเซฟ

บูตขึ้นมาใหม่มันก็หาย
        ลองแล้วม่ายหายอ่าคับ

Comment

Flash BIOS นี่ต้องทำยังไงบ้างครับ

Comment

ในแผ่นไดรเวอร์มีมาให้คับ ชื่อ AsusUpdate มีให้เลือกแฟลชได้หลายแบบคับ

จะโหลดไบออสจากเวปก็ได้หรือ เฟลชจากอินเตอร์เนตที่เป็นหัวข้อให้เลือกเลยก็ได้

ของผมแพลชมา2ครั้งแล้ว แต่เป็นจากหัวข้อ แฟลชอัตโนมัติจากอินเตอร์เน็ตเลย

เปิดเครื่องไว้ทั้งคืนเข้ามามันก็เสร็จ

ลองใช้ดูนะคับ....

Comment

Working...
            X