Announcement

Collapse
No announcement yet.

สัญญาณไวเลสอ่อนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สัญญาณไวเลสอ่อนครับ

ผมใช้ TP-link TD-W8901G ตัวนี้ครับ
    http://www.sys2u.com/product.php?Pro...0090503-114100

แล้ว PC ข้างบนใช้ PCI ของ
    BELKIN 54Mbps 2.4GHz-Wireless ครับ

ชั้น1กับชั้น2 สัญญาณก็มีเต็มนะครับ แต่บางทีก็หายหมดเลย ซักวิ-2วิ แล้วก็กลับมาใหม่

ไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยนเสาที่ตัว PCI หรือที่ตัว Router ครับ แนะนำทีครับ

ไม่มีใครตอบเลยแฮะ

Comment

ลองปรับตำแหน่งเสาดูครับ

Comment

รองตั้งที่โล่งแล้วหันเสาเข้าหากันหน้าจะช่วยใด้

Comment

Originally posted by Hang998 View Post
          ลองปรับตำแหน่งเสาดูครับ
          ขอบคุณครับ

Originally posted by rungrod View Post
          รองตั้งที่โล่งแล้วหันเสาเข้าหากันหน้าจะช่วยใด้
          มันอยู่คนละชั้นกันอะครับ

Comment

ไม่ใช่ที่โล่ง ก็ทำได้คับ

แนะนำ เปลี่ยนตำแหน่งที่ตั้งของ router ดีกว่า

Comment

Originally posted by soravit View Post
              ไม่ใช่ที่โล่ง ก็ทำได้คับ

แนะนำ เปลี่ยนตำแหน่งที่ตั้งของ router ดีกว่า
              ทำไงอะครับท่าน ประมานว่าเร้าเตอร์อยู่ข้างล่าง คอมอยู่ข้างบนครับ ตรงๆหัวนี่ละ

Comment

.
                Last edited by Hang998; 31 Jul 2011, 02:17:26.

Comment

Working...
                X