Announcement

Collapse
No announcement yet.

เเนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เเนะนำหน่อยครับ

เเนะนำให้ผมหน่อยครับอยากใส่ เพราะว่าเวลาเล่นคอมนานอยู่เเล้ว งบไม่เกิน2พัน บาทครับ ขอบคุณครับ

Cooler Master V6 GT ครับ อยู่ในงบ แต่ท่านไม่ได้ oc ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้นะครับ ซิ้งเดิมใช้ได้สบายๆครับ
    Last edited by vibe; 4 Dec 2011, 21:28:38.

Comment

Originally posted by vibe View Post
      Cooler Master V6 GT ครับ อยู่ในงบ แต่ท่านไม่ได้ oc ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้นะครับ ซิ้งเดิมใช้ได้สบายๆครับ
      ขอบคุณครับ oc เเปลว่าอะไรเหรอครับ

Comment

Overclock(OC) = การทำความเร็วของอุปกรณ์นั่นๆให้เพิ่มขึ้นครับ เช่น ซีพียู ความเร็วเดิม 2.6GHz เราทำการ oc เพิ่มเป็น 4.0GHz ประมาณนี้ครับ
        oc ได้ทั้ง ซีพียู การ์ดจอ แรม ครับ

Comment

ซิ้งแต่งนอกจากเย็นแล้วยังเงียบกว่าด้วย....

ถ้าไม่ OC อยากได้เงียบๆลองดู Thermalright truespirit, coolermaster hyper212+, deepcool ice blade pro(ตัวนี้ซื้อพัดลมอีกตัวมาติดเลย ที่HWH มีขายทั้งคู่ ได้ 2 พัดลมในราคา 1200)

Comment

Working...
          X