Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการเก็บรักษา psu เเบบที่ไม่ได้ใช้งานหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการเก็บรักษา psu เเบบที่ไม่ได้ใช้งานหน่อยครับ

คือว่าพอดีมีได้ psu มาใหม่เลย 1 ตัวครับ เเล้วคราวนี้ผมอยากจะเก็บไ้วเป็นอะไหล่สำรอง เผื่อว่าตัวหลักมันพังเเล้วต้องเอาไปเคลมจะได้ีมีไว้เล่น

อยากได้คำเเนะนำในการเก็บรักษาหน่อยอะครับผม ว่าต้องเก็บเเบบไหนเก็บไว้ในตู้เฉยๆ ได้หรือป่าว เเล้วถ้ามันไม่ได้ใช้นานๆ มันจะมีปัญหาไหมครับ

ใส่กล่องเก็บไว้ในตู้เฉยๆ ได้ครับ

Comment

Originally posted by zman View Post
      ใส่กล่องเก็บไว้ในตู้เฉยๆ ได้ครับ
      ขอบคุณมากครับ เเล้วถ้าไม่ได้ใช้นานๆ มันจะมีปัญหาไหมน้ะครับ

Comment

Originally posted by pansomburn View Post
        ขอบคุณมากครับ เเล้วถ้าไม่ได้ใช้นานๆ มันจะมีปัญหาไหมน้ะครับ
        ไม่น่ามีปัญหาครับ แต่เก็บให้ไกลความร้อนความชื้น ฝุ่น แล้วก็แมลง ครับ (อย่างหลังนี่ตัวทำลายเลย)

Comment

Working...
        X