Announcement

Collapse
No announcement yet.

(งานเข้า) ไม่รู้อะไรแต๊บครับ ช่วยผมที !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เป็นไปได้ทุกชิ้น CPU Mainboard RAM

Comment

เอาใจช่วย

Comment

ซื้อใหม่ยกชุด .... อิอิ!!!

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
          เป็นไปได้ทุกชิ้น CPU Mainboard RAM
          นี่แหละครับที่ผมกลัว ตอนนี้ก็เลยโยนบาปไปให้เมนบอร์ดก่อนเลย T_T

เอาใจช่วย
          ขอบคุณครับ ^^

ซื้อใหม่ยกชุด .... อิอิ!!!
          ผมไม่มีเงินคร้าบบบ T_T

Comment

อ๋อมันแบบนี้นี่เอง

Comment

ผมก็ไม่รู้จะพูดอะไรมากนะคับ ก็อยากจะแสดง.....!

ความเสียใจด้วยคับ! Happy Burn Day To You

ยังก็สู้ต่อไป ผมเจ็บมาเยออะะะะ

Comment

จะถอดอะไรทุกครั้งให้ถอดสายไฟ 220v. ที่เสียบเข้า Power supply ทุกครั้งเพื่อกันไฟไปเลี้ยง MB ในการถอดอุปกรณ์

1. ถอดถ่านที่เมนบอร์ดออก
                2. ถอดแรมออกทั้งหมด มีกี่แถวถอดออกให้หมด
                3. ทิ้งเวลาซัก3นาทีให้ MB ลืมค่า Bios ก่อน
                4. ใส่ถ่านลง MB โดยไม่ต้องเสียบแรม
                5. เปิดเครื่องขึ้นมา แล้วรอฟังเสียง บิ๊ปโค้ดว่ามีเสียงหรือเปล่า ถ้ามีแสดงว่า MB ยังไม่แต๊บ
                6. เสียบแรมกลับเข้าไปทีละแถว (กรณีที่มีหลายแถว) ทดสอบดูว่าเสียบแล้วเปิดติดไหม ถ้ายังไม่ติด
                ก็ลองเปลี่ยน slot แรมดู ค่อยๆ ลอง เพราะไม่รู้ว่า จขกท ใช้แรมแบบไหน ซื้อมาเป็น dual kit มา
                ตั้งแต่แรกหรือเปล่าหรือซื้อมาเพิ่มที่หลัง อาจจะเกิดมาจากความเข้ากันไม่ได้ของชิบแรม
                7. ลองเปลี่ยน Power supply ดู (ถ้ามี)อาจจะเป็นที่ supply ก็เป็นได้

ภาวนาขอให้ไม่แต๊บก็แล้วกันนะครับ

Comment

Working...
                X