Announcement

Collapse
No announcement yet.

Fan LED 120cm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Fan LED 120cm

TT ลมแรงมากแต่ดัง ใช่ไหมครับ
    ส่วน CM แรงน้อย เงียบ

มีตัวไหนเงียบและแรง และมี LED ไหมครับ

ผมว่า tt ดังนะ ใช้อยู่ thunderblade 21 db 120mm แต่ว่าก็พอรับได้ ไม่ดังมากเกินไปอ่ะครับ
    ส่วน cm ลมเบาต่างกันเยอะนะแต่เสียงก็ไม่มีเลย ผมยังไม่เคยใช้ตัว 120mm 90 cfm silent fan led blue อ่ะครับ เลยบอกไม่ได้ว่าตัวนี้ดีกว่า thunderblade หรือปล่าว แต่เสียงต่างกัน 2 db

Comment

อยากรู้ด้วยคน ที่รู้ๆว่าsilent cat ดังนรกแตก(สำหรับผม)

Comment

120 mm แมวเงียบนะ ไม่ดังเลย - -

Comment

บางท่านที่ว่า พัดลมเสียงดัง ลองถอด ออกมา เทส พัดลมนอก case ในที่โล่งกันหรือยังงับ ? โดยเฉพาะ slient cat ดังเนี่ย +="!

บางครั้งมันดังเพราะ ทางลมออกจากพัดลมไปกระทบ hardware ชิ้นอื่นทำให้เกิดเสียงดังนะงับ

Comment

silent cat ดัง !! = = ของผมไม่หูดับหรอครับเนี่ย

Comment

แมวเงียบ มันไม่มี LED อะครับ

Comment

cooler master 90 cfm ดังแค่ 19 dBA คับ เงียบแต่ลมแรงสะใจเลย

Comment

-*-ไม่มีใครเชื่อผมเลยเหรอว่ามันดัง ไอ้silent catเนี่ย ผมใช้90mm.หน้าเคส เสียงดังว้อออออ เลยล่ะ จนมาเจอarctic อืมม์ นี่สิเงียบ แต่ลมเบาไปนิดส์

Comment

Originally posted by yuki_kaze View Post
                    -*-ไม่มีใครเชื่อผมเลยเหรอว่ามันดัง ไอ้silent catเนี่ย ผมใช้90mm.หน้าเคส เสียงดังว้อออออ เลยล่ะ จนมาเจอarctic อืมม์ นี่สิเงียบ แต่ลมเบาไปนิดส์

ติดหน้าเคส แสดงว่าเป่าเข้าใช่มั้ยครับ

เสียงที่ดัง น่าจะเกิดลมที่ดูดจากหลังพัดลม
                    ไปดูดผ่านรูระบายอากาศ (ที่เป็นรูพรุนๆ) หน้าเคสมั้งครับ ...

Comment

ผมว่ามันเสียงเบานะแมวหลับตัวสีขาวอ่ะ - -"
                      ผมต่อหม้อแปลง 12V. 500 mAh แล้วฟังเสียงดู เงียบ
                      แต่ใส่ไปในเคสแล้วก็ดังเพราะเสียงลมเป่าผ่านรูจริงๆแหละครับ

Comment

ของผมใช้ทั้ง TT ทั้ง Silent Cat เลยครับ

ผมว่ามันก็ดังหมดนะ เพราะเสียงมันเกิดจาก ลมปะทะตะแกรง

Comment

Originally posted by joejoejoe View Post
                          ติดหน้าเคส แสดงว่าเป่าเข้าใช่มั้ยครับ

เสียงที่ดัง น่าจะเกิดลมที่ดูดจากหลังพัดลม
                          ไปดูดผ่านรูระบายอากาศ (ที่เป็นรูพรุนๆ) หน้าเคสมั้งครับ ...
                          น่าจะใช่แบบนี้ผมก็มีฟองน้ำหน้าเคสเหมือนกัน

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
                            น่าจะใช่แบบนี้ผมก็มีฟองน้ำหน้าเคสเหมือนกัน
                            ลองเอาพัดลมออกมาเทสนอก case สิงับ ว่าเงียบ ไม่เงียบ....

ps ของผม พัดลมข้าง case ตรงกับ cpu ของเดิมเวลา ติดซิ้ง stock ไม่ดัง แต่พัดลม cpu มันดัง...พอเปลี่ยนเป็น slient knight พัดลม cpu อย่างเงียบ.... แต่แม่เจ้า พัดลมติด case มันพัดเข้า ครีบ slient knight อย่างจัง เสียงอย่างกับเครื่องดูดฝุ่น

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                              ลองเอาพัดลมออกมาเทสนอก case สิงับ ว่าเงียบ ไม่เงียบ....

ps ของผม พัดลมข้าง case ตรงกับ cpu ของเดิมเวลา ติดซิ้ง stock ไม่ดัง แต่พัดลม cpu มันดัง...พอเปลี่ยนเป็น slient knight พัดลม cpu อย่างเงียบ.... แต่แม่เจ้า พัดลมติด case มันพัดเข้า ครีบ slient knight อย่างจัง เสียงอย่างกับเครื่องดูดฝุ่น
                              ผมก็ลองวิธีนี้ดูแล้วพัดลมตรงกับ cpu ทั้งลมเข้า ลมออก ดังทั้งคู่ - - สุดท้ายเอามันออกเลย

Comment

Working...
                              X