Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามแบบว่าอันไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามแบบว่าอันไหนดีครับ

คือว่าตอนนี้ผมมีงบอยู่ไม่มากนักแล้วอยากซื้อ M/B กับ CPU แล้วมีทางเลือก 2 ทางครับ

1.DFI P45 แต่ CPU คงได้ไม่เกิน E7400
    2.DFI P35 แต่ CPU ได้ E8400

ควรเอาอย่างไหนดีเหรอครับ หรือว่ามีทางเลือกที่ดีกว่านี้อ่ะครับ (ที่อยากได้ DFI เพราะชอบหนะครับ ของ GI เพื่อนก็ใช้แล้ว AS เพื่อนก็ใช้แล้ว เหลือ DFI นี่แหละครับที่มานไม่กล้าแตะ แหะๆ)

อยากถามความคิดเห็นของเพื่อนๆชาว OCZ อ่ะครับ ว่าควรอย่างไหนดี

2.DFI P35 แต่ CPU ได้ E8400

Comment

3.DFI P45 CPU ได้ E8400 เก็บเงินอีกหน่อยแล้วค่อยซื้อครับ

Comment

Originally posted by pimmachote View Post
        3.DFI P45 CPU ได้ E8400 เก็บเงินอีกหน่อยแล้วค่อยซื้อครับ
        เอ่อ..แบบว่าผมได้เงินไปรร.วันละ 40 เองอ่ะครับ เก็บอีกกี่ปีหละเนี่ย แต่ว่าไม่รู้ราคาจะลงรึปล่าวน้อถ้ารอปิดเทอม
        Last edited by whiteII; 27 Jan 2009, 15:05:05.

Comment

Originally posted by whiteII View Post
          เอ่อ..แบบว่าผมได้เงินไปรร.วันละ 40 เองอ่ะครับ เก็บอีกกี่ปีหละเนี่ย แต่ว่าไม่รู้ราคาจะลงรึปล่าวน้อถ้ารอปิดเทอม
          หว้า...น่าฉงฉานจัง เอาชุด2ล่ะครับ...จัดไป P35 ลากกระจุย....

Comment

บอร์ดราคาตกเร็วกว่าซีพียู ผมว่าเอาชุดบนก่อนดีก่า พอเก็บตังได้ ต่อยขายE7400 ไปสอย E8400

Comment

Originally posted by whiteII View Post
              งั้นก็ชุด 2. ครับลาก 4.5 ชิวๆ แต่จะใช้แรมอะไรครับ

Originally posted by Nihilus View Post
              หว้า...น่าฉงฉานจัง เอาชุด2ล่ะครับ...จัดไป P35 ลากกระจุย....
              เห็นด้วยครับทุกวันนี้ผมยังเสียดาย MSI P35 NEO2 อยู่เลยลากง่ายดีแรงด้วย
              Last edited by pimmachote; 28 Jan 2009, 18:08:54.

Comment

Working...
              X