Announcement

Collapse
No announcement yet.

razer copperhead เจ๊งอีกแล้วววววววววววว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• razer copperhead เจ๊งอีกแล้วววววววววววว

คลิ๊กทีเดียวแต่กลายเป็นดับเบิ้ลคลิ๊ก น่ารำคาญมากเลยครับ ประกันก็ดันหมดพอดี พอจะหาร้านซ่อมได้มั้ยครับ หรือศูนย์มีรับซ่อมมั้ยครับ (ประกันบันเลือง)

เคยได้ยินว่าเมาส์ razer พังง่าย ซื้อมาใหม่ๆ ก็พังเครมตัวใหม่ไปรอบแล้ว อาการคือเลื่อนเมาส์ไม่ไป คราวนี้ปุ่มเดี้ยงอีก เลยอยากถามเพื่อนๆ ที่ใช้ว่าเคยเจออาการแบบนี้กันบ้างรึเปล่าครับ เพราะตอนนี้รู้สึกเข็ดกับยี่ห้อนี้ซะแล้ว ใช้ดีจริง แต่พังง่ายก็ไม่ไหวล่ะครับ

เจ้าแผ่นรอง exactmat ก็ไม่น้อยหน้าครับ พอใช้ไปซักพัก ผิวเคลือบที่ตอนแรกขรุขระ มันจะเรียบตามรอยที่เมาส์โดนครับ ส่องดูใกล้ๆ เห็นชัดเลย ส่วนที่โดน mouse feet เสียดสี มันจะเรียบแบนไปเลย นี่ขนาดใช้กับเมาส์ยี่ห้อเดียวกันนะ ถ้าเป็นเมาส์ถูกๆ ที่ feet พลาสติกแข็งๆ จะเป็นยังไง

สุดท้าย ถ้าใครพอจะแนะนำร้านซ่อมได้ ก็รบกวนด้วยนะครับ

ผมเอามาใช้แต่ตอนเล่นเกมfps ทั้งเม้ากับรองเม้า ทำอย่างอื่นใช้เม้าA4x7+แผ่นรอง20บาท

Comment

ผมเคยเป็นนะ copperhead ซื้อมาไม่ถึง 5 วัน เป็นเหมือนท่านเลย คลิกทีเดียวเป็น double บางทีคลิกทีเดียวกลายเป็นคลิกค้าง งงมาก เคลมไปเรียบร้อย

Comment

อ่ะ อาการเดียวกันอย่างนี้แสดงว่ามีปัญหาซะแล้ว

ของท่านยังดีครับซื้อมา 5 วัน ของผมตัวแรกที่ได้มา ใช้ได้ 2.5 วันครับ ไฟติดอะไรก็ปรกติหมด เพียงแต่เลื่อนลูกศรไม่ไปแค่นั้นเอง ....... โอเค อาจจะดวงไม่ดีก็ได้ ส่งไปเครมที่บันเลืองก็ดีครับไม่เรื่องมาก ส่งตัวใหม่มาให้เลย ใช้ได้ประมาณ 2-3 เดือน ก็มาเจอเรื่องปุ่มนี่อีก เซ็งจริงๆ

ความเห็นผมนะ เมาส์ราคาระดับนี้ น่าจะประกันมากกว่า 1 ปีนะครับ ผมอ่านเว็บต่างประเทศเค้าก็ประกัน 2 ปี กัน แต่เมืองไทยแค่ปีเดียวเอง .... มีใครพอจะมีวิธีแก้ปัญหาได้บ้างครับ แนะนำร้านซ่อม หรือยังไงก็ได้ ตอนนี้ยังไม่มีตังซื้อใหม่ครับ

Comment

เวรกำ กำลังหาซื้ออยู่ที่เดียวเชียว

Comment

G5 ครับปัญหาน้อย

Comment

น่ากลัวจริงๆ - -*

Comment

มีรุ่นใหนดีดีมั่งอะครับ กำลังอยากได้

แล้วรุ่น ที่ dpi1600 อะครับ ราคา1200 เอง
                ใช้ดีมะ ผมว่า dpi2000 ใช้กับจอ1440 มันก้อยังไม่คุ้มมั้ง

Comment

ของแพงหน้าตาน่าใช้ แต่ทำไมปันหาเยอะจังหว่า - -" ดีนะผมตัดใจซื้อเมาส์เลเซอร์ของ lexma 2000dpi มาแทน ราคา400 เอง อิอิ

Comment

ลองดู A4tech X7 ดูดิครับ ปรับ DPI 1000-2500 บนเม้าท์ได้เลย แหล่มมากผมก็ใช้อยู่
                    ราคาค่าตัวไม่แพง ประมาณ 700.-

Comment

Originally posted by fluzzy View Post
                      ลองดู A4tech X7 ดูดิครับ ปรับ DPI 1000-2500 บนเม้าท์ได้เลย แหล่มมากผมก็ใช้อยู่
                      ราคาค่าตัวไม่แพง ประมาณ 700.-
                      X7 รุ่นไหนอ่ะท่าน

Comment

แบบว่า ซ่อมได้เอง

อ้างอิง http://www.unlimitpc.com/modules.php...owpage&pid=374

Comment

A4 Tech X7 750BF ใช้มา 6 เดือนแล้วเล่น DOTA CS:S สบายมาก

Comment

ดีที่ไม่ได้ซื้อ ว่าจะ อยู่แล้วเชียว

Comment

Originally posted by Hooah View Post
                              A4 Tech X7 750BF ใช้มา 6 เดือนแล้วเล่น DOTA CS:S สบายมาก

เล่น dota แล้วมันดีกว่าเม้าทำมาดายังอะอาครับ

Comment

Working...
                              X