Announcement

Collapse
No announcement yet.

4770 ใช้กับ p5b deluxe+e6400 ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4770 ใช้กับ p5b deluxe+e6400 ได้มั้ยครับ

ใช้ตามข้างบนครับ แล้วใช้ power supply enermax 460w เห็นว่าต้องต่อไฟเพิ่ม

แต่psuผมไม่มีสาย 6 พินให้ต่อกับ 4770 ตามนี้ผมจะต่อไฟเข้ายังไงอ่ะครับ

แล้วตามสเปกเครื่องผมใช้ได้มั้ยครับ

ปัจจุบันใช้ 7600gs อยู่ แล้ว4770 จะแรงกว่าของเก่าเยอะมั้ยครับ

ขอบคุณพี่น้องๆใจดีทุกท่านครับครับ

Originally posted by poothith View Post
    ใช้ตามข้างบนครับ แล้วใช้ power supply enermax 460w เห็นว่าต้องต่อไฟเพิ่ม

แต่psuผมไม่มีสาย 6 พินให้ต่อกับ 4770 ตามนี้ผมจะต่อไฟเข้ายังไงอ่ะครับ

แล้วตามสเปกเครื่องผมใช้ได้มั้ยครับ

ปัจจุบันใช้ 7600gs อยู่ แล้ว4770 จะแรงกว่าของเก่าเยอะมั้ยครับ

ขอบคุณพี่น้องๆใจดีทุกท่านครับครับ

สำหรับบอร์ดกับ CPU แรงแ้ลวครับผม

ส่วนเรื่องสายไฟไม่ต้องห่วงคับ ในกล่องมีแถมมาให้แน่นอนครับ

แล้วก็ เรื่องความแตกต่าง

แตกต่างกันอย่างมากกกกกก +++

ฟันธง คับ

Comment

ใช้ได้ครับ เพราะเป็น PCI-Ex เหมือนเดิม
      ส่วนสาย 6Pin ไม่ต้องกังวลครับ หากไม่ได้แถมมา(ซึ่งมีแถม)
      หาได้สบายๆ หาซื้อก็ไม่ได้ยากแบบหา 8Pin ครับ

แล้วก็ความแรงทิ้งกันแบบไม่เห็นฝุ่นเลยเทียบกันกับ 7600GS

ลองไล่ดู
      7600GS < 8600GT < 9600GSO < 9600GT < 9800GT < HD4770 ไล่แบบคร่าวๆเองนะเนี่ย - -"

Comment

ใส่ได้ครับ จัดไป ไฟพอแน่นอนครับ

Comment

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
          ใช้ได้ครับ เพราะเป็น PCI-Ex เหมือนเดิม
          ส่วนสาย 6Pin ไม่ต้องกังวลครับ หากไม่ได้แถมมา(ซึ่งมีแถม)
          หาได้สบายๆ หาซื้อก็ไม่ได้ยากแบบหา 8Pin ครับ

แล้วก็ความแรงทิ้งกันแบบไม่เห็นฝุ่นเลยเทียบกันกับ 7600GS

ลองไล่ดู
          7600GS < 8600GT < 9600GSO < 9600GT < 9800GT < HD4770 ไล่แบบคร่าวๆเองนะเนี่ย - -"
          9800GT แรงเท่า 4830 ถ้างั้น 4770 ก็แรงกว่า 4830 อ่ะดิ ไม่น่าเชื่อเลย

Comment

Originally posted by GoodG View Post
            9800GT แรงเท่า 4830 ถ้างั้น 4770 ก็แรงกว่า 4830 อ่ะดิ ไม่น่าเชื่อเลย
            HD4770 แรงกว่า HD4830 แน่นอนครับ
            เกือบจะทุกเกม ทุกผลเทสเลยครับ
            ไม่ใช่ว่าแรงแต่ Benchmark เกมก็ลื่นด้วย

Comment

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
              HD4770 แรงกว่า HD4830 แน่นอนครับ
              เกือบจะทุกเกม ทุกผลเทสเลยครับ
              ไม่ใช่ว่าแรงแต่ Benchmark เกมก็ลื่นด้วย

Comment

4770 เล่นเรย์ซิตี้ ได้ปะ เห็นว่า ชอบมีปัญหากับเกมส์ ออนไลน์

จะได้สอยบ้าง

Comment

ขอถามต่อหน่อย
                  p5b deluxe รองรับ crossfire รึป่าว
                  แล้วถ้ารองรับมันจะวิ่งที่ x16 เลยไหมครับ

Comment

Originally posted by Trinz View Post
                    ขอถามต่อหน่อย
                    p5b deluxe รองรับ crossfire รึป่าว
                    แล้วถ้ารองรับมันจะวิ่งที่ x16 เลยไหมครับ
                    รองรับ CF ครับ แต่วิ่ง x4

Comment

พอดีมี p5b deluxe ว่าจะซื้อ 4770 มา crossfire
                      สงสัยได้เปลี่ยนบอร์ดใหม่แน่งานนี้ = =

Comment

Working...
                      X