Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่าตอนนี้มี DVD RW ที่เป็น SATA2 มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบว่าตอนนี้มี DVD RW ที่เป็น SATA2 มั้ยครับ

แบบว่าอยากทราบครับ ผมไม่ได้เอามาเผาแผ่นเล่นหรอกนะครับ แต่พอดีว่ามีกิจกรรมที่ใช้การอ่านหรือโอนข้อมูลจากแผ่นเยอะอ่ะครับ เลยมาหาดู เผื่อว่ามันจะมีครับ

ใครทราบรบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

มีคับมี DVD RW SATA 2 ราคา 1200 18x LG คับมีมานานละ

Comment

เพิ่มไปซื้อ ASUS 20X Lightsclip ได้ 1200 SATA

Comment

Interface SATA กับ IDE ของไดรื dvd มันอัตราอานเขียน เท่ากันนิครับ

Comment

ครับ ไม่ได้ต่างกันเลย แต่ สายข้างในเคช สบายตากว่าเยอะ แถม ราคาเท่ากันครับถ้าคิดจะซื้อ ก็ SATA ไปเลยครับ

Comment

SATA น่าเล่นกว่าครับ ในด้านความสะดวก ไม่รก

Comment

Pioneer Sata2 ใช้อยู่ครับ

Comment

จะเป็น interface แบบไหน มันก็ไม่ได้ไรท์เร็วกว่าเดิมหรอกครับ

Comment

สายSATAมันเก็บง่ายกว่าเยอะไหมครับ กำลังตัดสินใจอยู่พอดีเลย

Comment

ที่ผมเคยเห็น มันเป็นแบบSATA ธรรมดานิครับ แต่ถ้าเป็นSATA2 มันจะเร็วกว่าเดิมเยอะมั้ยนี่

Comment

Originally posted by savagepong View Post
                      ที่ผมเคยเห็น มันเป็นแบบSATA ธรรมดานิครับ แต่ถ้าเป็นSATA2 มันจะเร็วกว่าเดิมเยอะมั้ยนี่
                      ความเร็วไม่เพิ่มครับ เร็วเท่า Interface IDE ครับ แต่ถ้าจะซื้อใหม่ใช้ sata ไปเลย สายเส้นเล็ก

Comment

sata1เร็วเท่ากับ ide
                        ฉะนั้น
                        sata1หรือจะsata2
                        ไม่มีความต่าง เพราะความเร็วมันเท่าเดิม ยังเปล่าประโยชน์ที่จะไห้ช่องทางขยายเมื่อแบนวิชไม่เพิ่ม

แต่สายเล็กๆแบบsata สะดวกดี

Comment

ยังไม่เห็นคับ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                            sata1เร็วเท่ากับ ide
                            ฉะนั้น
                            sata1หรือจะsata2
                            ไม่มีความต่าง เพราะความเร็วมันเท่าเดิม ยังเปล่าประโยชน์ที่จะไห้ช่องทางขยายเมื่อแบนวิชไม่เพิ่ม

แต่สายเล็กๆแบบsata สะดวกดี
                            ที่ผมงงคือว่า ส่วนตัวแล้วยังไม่เคยเห็นโมเดลที่เป็นSATA2น่ะครับ เลยอยากจะมาถามครับ ถ้ามีจะได้ซื้อมาประดับเครื่องครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าใช้ความเร็วเต็มสปีดขนาด SATA2 มาเผาแผ่นนี่ สภาพจะออกมาอย่างไร? หุหุ ไม่อยากจะคิด

Comment

Working...
                              X