Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus EnGtx480 2-Way SLI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by taukung View Post
    หลังๆ ผมไม่ดูผลแล้วครับ เอาเล่นจริงๆ เลย
    crysis wh, dirt2 , metro33 , batman เล่นๆ มันจำความรู้สึกได้ โดยเฉพาะ crysis 555+
    ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ คู่นี้ อิอิ
    เล่นจริงๆ ผมไม่อยากจับ 5970 ตั้งแต่ได้ Palit Gtx480 มาเล่นใบเดียวแล้วครับ
    Crysis เห็นผลมากครับ ลื่นกว่าเยอะ ตั้งแต่เล่น 480 ใบเดียวแล้ว
    Dirt 2 ผมไม่มีเกมส์ครับ
    Metro2033 ไปรษณีย์ปิดครับ Zest เลยส่งของมาช้า
    Batman ยังไม่ได้ลองเล่นเลยครับ

Comment

จากที่ผมเทียบ Sapphire 5970 กับ 480 palit นะครับ
      Crysis 5970ให้เฟรมเยอะกว่า แต่บางช่วงตกเยอะมาก... ซึ่งเป็นธรรมดาครับเกมส์นี้ ผมยอมรับว่า ไม่เข้าทางค่ายแดง (ผมไม่นับ bench นะ เพราะออกมามันดูดี กว่าเล่นจริง)

Dirt2 ถ้า 5970 ปะทะ480 ใบเดียว ... 480 แพ้ อ่ะครับ เพราะบางฉาก มันโหดมากมีกระตุกเลย (1920*1200 นะครับที่ผมเล่น)

Metro ยอมรับว่า 5970 ได้เยอะกว่า แต่ตกเหมือนกัน ในขณะที่ 480 ไม่เยอะ แต่ไม่ตก

batman ผมชอบลองเกมส์นี้ เพราะมันปรับ physx high/normal/low 5970 ต้องมีเสริม...ถ้าเสริมphysx แล้ว5970ดีกว่าสวยกว่า ไม่ดรอปเลยนิ่งสุดๆ

เผอิญว่า ผมมีโอกาสได้ลองเพียง 480 ใบเดียว...แต่พอมีสองใบ
      ดันไม่สะดวกที่จะลองและ แถมเป็นคนละยี่ห้ออีก เลยไม่ตื่นเต้นที่จะลอง

ผมชอบแลกเปลี่ยนกับคนที่ได้ลองจริงๆนะครับ เพราะบางทีบางจุด เราก็ไม่ได้สังเกต หรือไม่ดู... ทำให้รับรู้อะไรใหม่ อิอิ
      Last edited by taukung; 19 May 2010, 01:48:53.

Comment

Originally posted by taukung View Post
        จากที่ผมเทียบ Sapphire 5970 กับ 480 palit นะครับ
        Crysis 5970ให้เฟรมเยอะกว่า แต่บางช่วงตกเยอะมาก... ซึ่งเป็นธรรมดาครับเกมส์นี้ ผมยอมรับว่า ไม่เข้าทางค่ายแดง (ผมไม่นับ bench นะ เพราะออกมามันดูดี กว่าเล่นจริง)

Dirt2 ถ้า 5970 ปะทะ480 ใบเดียว ... 480 แพ้ อ่ะครับ เพราะบางฉาก มันโหดมากมีกระตุกเลย (1920*1200 นะครับที่ผมเล่น)

Metro ยอมรับว่า 5970 ได้เยอะกว่า แต่ตกเหมือนกัน ในขณะที่ 480 ไม่เยอะ แต่ไม่ตก

batman 5970 ต้องมีเสริม...ถ้าเสริมphysx แล้ว5970ดีกว่าสวยกว่า ไม่ดรอปเลยนิ่งสุดๆ

เผอิญว่า ผมมีโอกาสได้ลองเพียง 480 ใบเดียว...แต่พอมีสองใบ
        ดันไม่สะดวกที่จะลองและ แถมเป็นคนละยี่ห้ออีก เลยไม่ตื่นเต้นที่จะลอง

ผมชอบแลกเปลี่ยนกับคนที่ได้ลองจริงๆนะ เพราะบางทีบางจุด เราก็ไม่ได้สังเกต หรือไม่ดู... ทำให้รับรู้อะไรใหม่ อิอิ
        Crysis บางฉากที่ผมเล่นกับ 5970 มันกระตุกมาก ยังกับ ไม่ใช่การ์ดแรงๆ -*-
        ฉากที่ 5970 กระตุก 480 ใบเดียว ไม่กระตุกซะงั้น -.- ตอนนั้นล่ะ ที่ทำให้ผมอยากลอง 480 มา SLI ดู
        อยากลอง Metro2033 เหมือนกันครับ แต่ก็อย่างว่า แผ่นผมยังมาไม่ถึง Zest ส่งให้ช้า

Comment

แรงไปไหนคับ อิอิ

Comment

Originally posted by getready2day View Post
            แรงไปไหนคับ อิอิ
            รักที่จะแรงครับ

Comment

แรงมาก

Comment

อิอิ เทพ ASUS GTX480 SLI คนแรกของ overclockzone เลยนะนี่ การ์ดใบนี้ดูในรูปอาจไม่ค่อยสวยเท่าไรนะครับ แต่ขอบอกตัวจริง โคตรจะงามเลยครับ แต่ผมมิอาจเอื้อมเพราะไม่มีตัง 5555+ หยอดกระปุกเก็บตังก่อน

Comment

แล้วคุณตาร์ใช้กล้องอะไรถ่ายภาพหรอครับ แสงเงาถือว่า OK เลยอะครับ

Comment

Originally posted by phiphob View Post
                    แรงมาก
                    ยังไม่จบแค่นี้ครับ ท่าน

Originally posted by artzakab View Post
                    อิอิ เทพ ASUS GTX480 SLI คนแรกของ overclockzone เลยนะนี่ การ์ดใบนี้ดูในรูปอาจไม่ค่อยสวยเท่าไรนะครับ แต่ขอบอกตัวจริง โคตรจะงามเลยครับ แต่ผมมิอาจเอื้อมเพราะไม่มีตัง 5555+ หยอดกระปุกเก็บตังก่อน
                    ท่านจัด Inno3D SLI มั่งสิครับ

Originally posted by artzakab View Post
                    แล้วคุณตาร์ใช้กล้องอะไรถ่ายภาพหรอครับ แสงเงาถือว่า OK เลยอะครับ
                    Sony DSC-S2000 กล้องราคาถูกครับ แต่ก็ถือว่า Ok ใช้ได้

Comment

เท่าที่ดู
                      สล๊อตล่าง ยังว่างอยู่ นะครับ อิอิ

ปล. ท่าน พม่าfc น้ำลายไหล อิอิ
                      ไหลยืดเลย เสาร์นี้เดี๋ยวเจอกัน

Originally posted by EvildolL View Post
                      ตามความรู้สึกเวลาเล่นนะครับ ไม่นับผลคะแนน

ผมลืม 5970 ไปแล้วครับ
                      แหมได้ใหม่ลืมเก่า ชิมิ ๆ

batman ผมชอบลองเกมส์นี้ เพราะมันปรับ physx high/normal/low 5970 ต้องมีเสริม...ถ้าเสริมphysx แล้ว5970ดีกว่าสวยกว่า ไม่ดรอปเลยนิ่งสุดๆ

ผมชอบแลกเปลี่ยนกับคนที่ได้ลองจริงๆนะครับ เพราะบางทีบางจุด เราก็ไม่ได้สังเกต หรือไม่ดู... ทำให้รับรู้อะไรใหม่ อิอิ

เอามาให้ผมลองดิท่าน เดี๋ยววิเคราะห์บางจุดที่ท่าน อาจจะลืมสังเกตุให้
                      ปล. ชอบเพ่งเลงอย่างใกล้ชิด

Originally posted by EvildolL View Post
                      ยังไม่จบแค่นี้ครับ ท่าน

ท่านจัด Inno3D SLI มั่งสิครับ

Sony DSC-S2000 กล้องราคาถูกครับ แต่ก็ถือว่า Ok ใช้ได้

ถึงว่า หายไปไหน ไม่เห็นโทรมาปรึกษาเลย ได้ Asus 480 มานี่เอง

ปล.การ์ดสวยครับ ชอบลายเคฟล่ามาก การ์ดตัวล่างให้เดา อุณภูมิคงแตะ ร้อยมั้งตอน Full load อ่ะ

จับอุณภูมิมาให้ชมหน่อยซิ ใช้ MSI Afterburner 1.6 beta 4-5 work สุดละสำหรับการลาก ไฟเปิดไปที่สุด Scale เลย
                      แล้วลากซักประมาณ core851 mem1125 shader1701
                      อะครับ จากนั้นซัด 930 ไปที่ 4.200 ถ้วน Vantage ท่านน่าจะแตะเกือบ 40 ได้แล้วหล่ะ

เพราะตอนนี้มัน 38xxx ไปแล้ว

Comment

ลองแล้วครับ

เพิ่มไฟจนสุดเลย Core 840 ก็รัน Vantage ไม่ผ่านแล้วครับ -*-

ไม่รู้จะทำยังไงแล้วอะ T_T

Comment

ลองแล้วครับ

เพิ่มไฟจนสุดเลย Core 840 ก็รัน Vantage ไม่ผ่านแล้วครับ -*-

ไม่รู้จะทำยังไงแล้วอะ T_T
                          อ้าวจริงดิ ไหงเป็นงั้นล่ะ ร้อนเกินหรือเปล่าครับ จับอุณภูมิให้ดูหน่อยซิ

Palit ผม ยังไปได้เลย 851 อ่ะ Vantage ผ่านด้วย

แต่ palit จะมีจุดดับของมันที่ 860+ ครับ
                          ลองปรับตามแบบผมดูก่อนมั้ย

ด้านล่างนี้แบบ เสถียร ๆ เลย Run ทุกโปรแกรมผ่านหมด

ส่วนด้านล่างนี้คือจุดดับของ Palit 480 ครับ ผ่านได้แค่บางโปรแกรม Vantage ดับอนาจ

Comment

ผมลองตามพี่ดูแล้วนะ

ดับครับ ไปไม่รอด

ขนาด Core 840 ยังดับเลยครับ

ปล.จับอุณหภูมิยังไงครับ

Comment

แรงมากครับ
                              ใช้โปรแกรม msi afterburn เลือก settings แล้วติ๊กให้โชว์ OSD แล้วก็เลือกมุมเลือกขนาด ว่าจะโชว์ที่มุมไหน เป็นไว้ตอนเล่นเกมส์ด้วยนะครับ จะทำให้เรารู้อุณภูมิการ์ดตลอด (ปรับให้เป็นสีเหลืองนะครับ จะเห็นชัดกว่า)

Comment

Originally posted by jarr View Post
                                แรงมากครับ
                                ใช้โปรแกรม msi afterburn เลือก settings แล้วติ๊กให้โชว์ OSD แล้วก็เลือกมุมเลือกขนาด ว่าจะโชว์ที่มุมไหน เป็นไว้ตอนเล่นเกมส์ด้วยนะครับ จะทำให้เรารู้อุณภูมิการ์ดตลอด (ปรับให้เป็นสีเหลืองนะครับ จะเห็นชัดกว่า)
                                ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
                                X