Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการสั่งจอใน lazada ไปกด U2414H มาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการสั่งจอใน lazada ไปกด U2414H มาครับ

สั่งไปแบบเก็บเงินปลายทางอะครับ

คือเวลา พนง. มาส่งเราสามารถขอเขาแกะเสียบไฟเช็ค Dead Bright อะไรได้หมดใช่ไหมครับ

คือถ้ามีปัญหาเราสามารถปฏิเสธรับของได้หรือเปล่าครับ ขอความรู้คนเลยสั่งลาด้าทีครับ

ผมว่าไม่ได้ครับ พนง มาส่งไม่มีความรู้ เขาแค่มาส่ง และรับเงินครับ ถ้ามี dead หรือ ข้อผิดพลาด ต้องส่งกับ dell ครับ
    ปฏิเสธการรับของได้ทุกกรณีครับ เหมือนผมใช้ code วันก่อนซื้อตัวนี้แหละ แต่พอมาวันนี้เห็น code ลดเยอะกว่า ก็จะปฏิเสธอันเดิมครับ แต่ก็สงสารเชานะ แต่ไม่ผิดอะไร

Comment

ไม่ได้ครับ เคยขอแล้ว

Comment

แล้วเบื้องต้นสามารถเชคอะไรได้บ้างครับ

เพราะเหมือน dead 1 จุดนี่เคลมไม่ได้ซะด้วย

Comment

Originally posted by bestzazaza View Post
          แล้วเบื้องต้นสามารถเชคอะไรได้บ้างครับ

เพราะเหมือน dead 1 จุดนี่เคลมไม่ได้ซะด้วย
          กล่องซีลแกะแล้วหรือสภาพกล่องไม่สมบูรณ์ ปฎิเสธการรับไปเลยครับ เงินไม่พร้อมก็ปฎิเสธไปเลย เราไม่รับก็ได้ครับ เขาไม่ว่าหรอกมั้ง

Comment

เหมือนรถขายไอติมมาขายแล้วขอชิมอ่ะครับ
            ไม่ได้
            แต่ทำเรื่องคืน ไม่พอใจได้

Comment

แนะนำให้ซื้อที่จัดจำหน่ายโดน J.I.B ถ้ามีปัญหาภายใน 7 วัน เอาไปเปลี่ยนสินค้าตัวใหม่ได้เลยครับ ขอทดสอบก่อนรับกลับก็ได้

Comment

พนักงานมีหน้าที่ส่งอย่างเดียว ทำได้แค่เอาหรือไม่เอาของเท่านั้น ตรวจสินค้าก่อนไม่ได้

Comment

Originally posted by KanGserzA View Post
                  แนะนำให้ซื้อที่จัดจำหน่ายโดน J.I.B ถ้ามีปัญหาภายใน 7 วัน เอาไปเปลี่ยนสินค้าตัวใหม่ได้เลยครับ ขอทดสอบก่อนรับกลับก็ได้
                  ผมก็ซื้อของ JIB พนักงานก็บอกว่า ต้องเคลมจาก DELL เองครับ

Comment

u2414h เป็น on site service (ไม่มี service tag) แสงรั่ว / เดธ 1 / ไบรท์ 1
                    ไม่พอใจจอเหลืองจอฟ้าไป แจ้งเคลมกับทาง DELL โดยตรงโลด

แต่ถ้าไม่อยากเสี่ยงก็ไปหน้าร้านเหอะ

Comment

ผมจัดมาแล้ว เคลมแสงรั่วกับ dell อีกวันนึงมีตัวใหม่มาเปลี่ยนให้เลย ไม่ต้องส่ง lazada

Comment

กำลังจะสั่งซื้อจาก ลาซาด้า พอดี เห็นกะทู้นี้ ชะงักเลย
                        1. สั่งจากลาซาด้า Dell Full HD LCD Monitor 23.8? U2414H Free! Dell USB Soundbar AC511 ประกัน: 5 Year ราคา 8,630 บาท
                        2. ซื้อที่ร้าน advice ใกล้บ้าน Dell Full HD LCD Monitor 23.8? U2414H ประกัน แค่ 3 ปี ราคา 8,700 บาท
                        จะวัดดวงกับลาซาด้าดีป่าว ได้ฟรี Dell USB Soundbar AC511 ด้วย

Comment

Originally posted by madara159 View Post
                          กำลังจะสั่งซื้อจาก ลาซาด้า พอดี เห็นกะทู้นี้ ชะงักเลย
                          1. สั่งจากลาซาด้า Dell Full HD LCD Monitor 23.8? U2414H Free! Dell USB Soundbar AC511 ประกัน: 5 Year ราคา 8,630 บาท
                          2. ซื้อที่ร้าน advice ใกล้บ้าน Dell Full HD LCD Monitor 23.8? U2414H ประกัน แค่ 3 ปี ราคา 8,700 บาท
                          จะวัดดวงกับลาซาด้าดีป่าว ได้ฟรี Dell USB Soundbar AC511 ด้วย

lazada คุ้มกว่าเห็นๆได้ soundbar แถมสว่นลด 8% อีก ถ้าเจอของไม่ดีก็ รถเดลก็มาเปลี่ยนให้หน้าบ้าน จบง่ายๆ ???? zzzz bobo

Comment

ผมก็สั่งจาก lasada ครับ ของมา ยืนดูกล้องว่ามีบุบ/ยุบอะไรหรือเปล่า ไม่มีก็ เซ็นรับจ่ายตังค์ พนง. รับเงินเเล้วก็กลับเลย

Comment

เคลมกับ Dell ครับ
                              ง่ายสุดแล้ว

Comment

Working...
                              X