Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือจะเปลี่ยน จาก amd x2 5200 ไปเป็น phenom 9750

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือจะเปลี่ยน จาก amd x2 5200 ไปเป็น phenom 9750

คือผมอยากรู้ ว่า ถ้าเปลี่ยนมาแร้วประสิทธิภาพในการเล่นเกมส์ จะลดลงไปหรือเปล่าคับ เนื่องจากสัญญานนาฬิกา ที่ phenom มีน้อยกว่า แร้ว x2 5200 ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้คือ 3.1 เวลารันเกมส์เก่าๆที่ cpu ยังใช้ไม่ถึง 4 คอร์จะส่งผลกระทบมากหรือเปล่าถึงขนาดเฟรมเรตตกมาก ช่วยตอบทีนะคับ กำลังว่าจะซื้อ อยู่แต่ไม่มีของเช็ค อิอิ

X2 5200+ @ 3.1 GHz (คงแรงพอๆ X2 6000+ เดิมๆ นะ)
    เมื่อ X2 6000+ vs phenom X4 9750 (เล่นเกมส์)

Comment

เปลี่ยน phenom2 เลยดีกว่า

Comment

ถ้าอยากใช้ 4 หัว กันฟันเพิ่มเงินอีกไม่ถึงพัน เอา 9850BE มาเล่นเลยครับ

แล้วก็คล็อกไปที่ 3.0 พอ เล่นเกมส์ได้เฟรมเรตพอๆ กับ 6000+

แต่งานอื่นแรงมากมาย + เสถียร ครับ

Comment

^
          ^
          ^ผมเอามาใช้กับแรมบ้านๆ นี่ ดิ kingston bus 800อ่าคับ มันจะไปได้ถึงหรอคับ

Comment

Originally posted by liverpool623 View Post
            ^
            ^
            ^ผมเอามาใช้กับแรมบ้านๆ นี่ ดิ kingston bus 800อ่าคับ มันจะไปได้ถึงหรอคับ

9850BE คล็อกตัวคูณเป็น คูณ 15 ก็จบแล้วครับ เสถียรด้วยครับ

15 * 200 = 3.0G แรมก็วิ่ง 800 เท่าเดิม หรือคล็อกบัสเพิ่มนิดหน่อยได้ครับ

ว่าใช้บอร์ดอะไรอยู่ครับ แล้วก็เช็คว่ารับ CPU 125w หรือปล่าว

ถ้ารับ ก็ลุยได้เลย

Comment

อ๋อพวก be นี่เค้าไม่ล็อคตัวคูณใช่มั้ยคับ ไม่ได้ตามนานไม่เลยไม่รู้ว่าเค้ามีอะไรใหม่ๆมาบ้าง - -* ขอบคุณทุกท่านนะคับ

Comment

อืมม...เอางี้ ถ้าปล่อย amd x2 5200 เมื่อไหร่บอกผมละกัน อยากได้พอดี

Comment

4 หั ว ไ ป เ ล ย

เ ก ม ต่ อ จ า ก นี้ ไ ป ห ล า ย หั ว ดี ก ว่ า เ เ น่ ๆ

ดู อ ย่ า ง GTA 4 สิ พ ว ก 4 หั ว เ ล่ น ส บ า ย ไ ม่ ก ร ะ ตุ ก 2 หั ว บ่ น ว่ า ก ร ะ ตุ ก กั น ตู ม

Comment

Originally posted by nunazaa View Post
                    4 หั ว ไ ป เ ล ย

เ ก ม ต่ อ จ า ก นี้ ไ ป ห ล า ย หั ว ดี ก ว่ า เ เ น่ ๆ

ดู อ ย่ า ง GTA 4 สิ พ ว ก 4 หั ว เ ล่ น ส บ า ย ไ ม่ ก ร ะ ตุ ก 2 หั ว บ่ น ว่ า ก ร ะ ตุ ก กั น ตู ม
                    นี่เลยครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=347767

Comment

หุหุ ถ้าบอร์ดดี เล่น9950BE ไปเลย ไหนๆก็จะอัพละ และจะมีใครคิดกันบ้างไหมว่า เวลาเล่นSpeed CPU Over Spac แล้วยังไงๆมันก็เกิน วัตต์ เดิมๆของCPU นั้นๆอยู่แล้ว

Comment

จะปล่อยก็ PM มานะ 5200+ อ่ะ อยากลองเล่น 2 หัวดูบ้าง
                        ตอนนี้ยัง เต่า 462 อยู่เลย

Comment

ระวัง บอร์ดไม่รองรับ CPU Watt สูง

Comment

เช็คบอร์ดก่อนครับ ถ้ารับไหวก็พร้อมลุย

Comment

จะเอาเจ้าน่อม9750 ไม่รอน่อมIIเหรอครับ รอดูราคาก่อนก็ได้นา ถ้าสู้ไม่ไหวค่อยว่ากันอีกที

Comment

Working...
                              X