Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม ใส่แรมแบบ Single กับ Dual มีผลต่อการ OC มากแค่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม ใส่แรมแบบ Single กับ Dual มีผลต่อการ OC มากแค่ไหนครับ

อยากทราบอะครับ ว่ามันมีผลในการoc ต่างกันมากน้อยเพียงใดครับ

และพวกแรมดีๆ อย่างเช่น G.Skill PK มันทำให้ลากง่ายกว่า แรมคิงตันบ้านๆ มากน้อยไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ไม่มีผลกับการ OC ครับ จะมีผลแค่แบนวิธจาก cpu มาที่ ram เฉยๆ

แรมดีๆแบบ G.skill Corsair OCZ จะมีรุ่นสำหรับ OC อยู่ ส่วน Kington เองก็ไม่ได้ลากยากอะไร
    แรมทุกยี่ห้อจะมีเกรดธรรมดาแบบ Value ใช้กับเครื่องบ้านๆ (แต่ก็ลากได้ 100-200MHz แล้วแต่ยี่ห้อ)
    และก็จะมีแรมระดับสูงๆ ที่ออกแบบมาไว้ OC อีกที ซึ่ง Kingston เองก็มีเหมือนกัน

Comment

Kingston ตัวเทพๆๆก็มีอยู่ครับ

Comment

ตามท่านบนเลยครับ ^^ เวลาเทส Benchmark พวก Memory การเชื่อมต่อแบบ Dual จะให้ประสิทธิภาพที่ดีกว่าครับ

ส่วนเรื่องการใช้งานจริงก็มีผลเล็กน้อยครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Originally posted by Explosively View Post
            ตามท่านบนเลยครับ ^^ เวลาเทส Benchmark พวก Memory การเชื่อมต่อแบบ Dual จะให้ประสิทธิภาพที่ดีกว่าครับ

ส่วนเรื่องการใช้งานจริงก็มีผลเล็กน้อยครับ

เห็นขายของใหญ่เลย ขายดีไหมท่าน

Comment

Originally posted by prombunglam View Post
              Kingston ตัวเทพๆๆก็มีอยู่ครับ

ใช้ตัว HyperX รึป่าวครับ

Originally posted by Explosively View Post

คะแนน ห่ า ง กันเยอะครับ ... แตใช้จริง T-T รู้ๆ กันเลยครับ ...
              Last edited by Kraiwit; 18 Apr 2009, 13:33:48.

Comment

มีสิครับ ยิ่งน้อยแถว ผมว่ายิ่งลากง่ายขึ้น

Comment

Working...
                X