Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีCaseอะไรใช้แล้วไฟไม่ดูดมั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคสดูด สาวๆมักไม่ดูด เคสไม่ดูด แต่สาวๆชอบดูด เง้อ

Comment

Originally posted by fishow View Post
      เคสดูด สาวๆมักไม่ดูด เคสไม่ดูด แต่สาวๆชอบดูด เง้อ
      "fishow" คนเดียวกันกับใน PIRCH รึป่าวครับ ว่าจะถามหลายครั้งล่ะ

Comment

อะลูมิเนียมออกไซด์ไม่นำไฟฟ้านี่

Comment

เอาชัวร์ก็ เคสอะคริลิค

Comment

ไม่ต้องต่อสายดิน คุณเพียงแค่
            1. ใช้เสื้อน้ำมันปูทั้งห้องเลย
            2. ปูพรมใหม่ทั้งห้อง
            3. ใช้กระเบื้องยาง โละกระเบื้องเดิมทิ้ง
            4. ใส่รองเท้าแตะ ระหว่างเล่นคอมก็โอเค
            5. ฯลฯ อะไรก็ได้ ที่ทำให้ไฟที่ไหลจากเครื่อง เข้าสู่ตัวคุณ ไม่ไหลต่อไปที่อื่น แค่นั้นก็ไม่ดูดแว้ว

Comment

ไม่มีเคสคับ (เปลื้อย) รับรองเคสไม่ดูด ^ ^

แหะ ๆ ๆ อะคริลิกใสคับ ไม่ดูด ลูบคล่ำ แลกจูบแบบดูดดื่มกะเคสกะไม่ดูด ^ ^

Comment

กรรม และสงสัยความลับจะแตก หุหุ

Comment

จะเปนช่างคอมได้ยังไงถ้ากลัวไฟดูด

ดูดไม่กลัวกลัวแต่ช็อต แหง็กๆ

Comment

ไม่ต้องเสียบปลั๊กไฟครับ ไม่ดูดชัว

หรือไม่ต้องจ่ายค่าไฟก็ได้ครับ รับรองจับอะไรก็ไม่ดูด

ล้อเล่นนะ

Comment

ดีจัง ผมใช้แบบเป็น พลาสติค ไม่ดูดครับ ว่าจะเปลี่ยนเป็นอลูมิเนียมอยู่ เปลี่ยนใจเลย

Comment

เคสยี่

Comment

มี คนเคยบอกมาให้ เอา ผ้า (ผ้าขนหนูผ้าไรก็ได้) ไปรองไว้ใต้เคส คับ แล้วมันจะไม่ดูด ไม่รู้ จิงป่าว ลองดู จิคับ มัน ดูด ค่อยเอาออก 555

Comment

ถ้าจะแก้ไขจริงตาม ความคิดเห็นที่ 11# น่าจะได้นะ เป็นความรู้ใหม่จริงๆครับ ไว้ลองทำดูมั่ง
                            และความคิดเห็นที่ 15# อันนี้สำหรับบ้านแบบเก่าที่ไม่มีระบบสายดินนะครับ ขยายความก็คือ
                            หาสายไฟ(ยาวพอถึงดิน)มาปลอกฉนวนออก 2ข้าง นำปลายข้างหนึ่งไปยึดกับน็อตบนตัวเคส
                            และปลายอีกข้าง เอาไปจิ้มดินโลด

Comment

ผมตัดกราวน์ ของ Power Supply ให้แยก ออกจากเคส ก็ไม่ดูดนะครับ
                              Screw ที่ยึดบอร์ดใน Power Supply จะมี 2 ตัวที่ทำให้ Ground บอร์ด ลง โครง
                              ผมใช้แผ่นรอง สีแดง ๆ ที่เวลายึด Mainboard ( ไม่รู้เรียกว่าอะไรอ่ะครับ ) รองก่อนยึด
                              ก็ไม่ดูดเลยครับ

Comment

ลงสายดินรึยังครับ อันนี้สำคัญมากๆ

Comment

Working...
                                X