Announcement

Collapse
No announcement yet.

3850 ต่อ hdmi เข้า lcdtv เสียงไม่ออก...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3850 ต่อ hdmi เข้า lcdtv เสียงไม่ออก...

ผมลงไดรเวอร์ ครบแล้ว ตามภาพด้านล่าง แต่เสียงไม่ออก ใครทราบวิธีแก้ รบกวนด้วยครับ รู้สึกเซ็งเป็ดมากครับ วันนี้ซื้อสาย hdmi มา 230 บาท แต่ต่อแล้วไม่มีเสียง ไม่ต่างอะไรกับ dvi-hdmi ที่มีอยู่แล้วเลย
    Attached Files

xp เสียงออกแต่ตอนดูหนังครับมานไม่ณุ้เป็นไรbugแหงๆมานก็ไม่แก้ซักที ต้องvista ถึงจะออกปกติครับ

ต้องต่อสายhdmi หนะถูกแล้วครับถึงจะมีเสียงไม่งั้นไม่ออกแน่ๆ

Comment

ดูหนังก็ไม่ออกครับ
      ดูเรื่องPearl.Harbor.2001.1080p.BluRay.DTS.x264.Thai.sub
      เสียงไม่ออกเลยครับ

Comment

การ์ดจอบางตัว มันต้องต่อสายเสียงจากเมนบอร์ดเข้ามาการืดจอก่อนนะครับ เสียงมันถึงจะมากับ HDMI

Comment

พี่เลือกตรง default ตรงคอนโทลซาวด์เป็นati hdaudio รึยังครับ คือมันมี2ตัวนะ ตัวซาวด์เดิมกับ ของati ปกติมันจะตัง้ตัวเดิมไว้

Comment

Originally posted by mrlup View Post
            พี่เลือกตรง default ตรงคอนโทลซาวด์เป็นati hdaudio รึยังครับ คือมันมี2ตัวนะ ตัวซาวด์เดิมกับ ของati ปกติมันจะตัง้ตัวเดิมไว้
            เลือกตรงไหนครับ บอกพี่โดยละเอียดได้ไหม พี่เลือกมันแทบทุกฟังชั่นแล้ว

Comment

ใน control panal ครับ แล้วก็sound and audio deviceครับ แล้วก็เข้าที่tab audio ตรงช่องplay back เลือกเป็นsoundของati ครับผม

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
                ใน control panal ครับ แล้วก็sound and audio deviceครับ แล้วก็เข้าที่tab audio ตรงช่องplay back เลือกเป็นsoundของati ครับผม
                มีเสียงแล้ว ขอบคุณมากๆเลยครับ

Comment

Working...
                X