Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อคอม ซื้อร้านไหนดีครับ ที่ดังๆ ( ตะกี้เห็น กระทู้ บ่นเรื่อง PSU เลยแอบเสียว )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อคอม ซื้อร้านไหนดีครับ ที่ดังๆ ( ตะกี้เห็น กระทู้ บ่นเรื่อง PSU เลยแอบเสียว )

+ ฝากถามนิดนะครับ มีร้านไหน เดิน สายไฟ ดี ๆ ตอนประกอบคอม แบบ มี ปลอกพลาสติก หุ้มสายคอมด้วย

คือ ผม อยู่ แถว เกษตรศาสตร์

ก็สามารถเดินทางไป เซียร์ ได้ pantip ได้ ฟอรจูน

( ส่วนตะวันนา , บางกะปิ ผมไมเ่อา นะ เจอ kingston ปลอมนี้ อย่างหลอน )

ปรกติ ไป ฟอรจูน ก็เลย ชอบ อุดหนุ IT FEVER กับ Memory today
    ตอนนี้กำลังจะไปซื้อคอม ก็เลยอยากแนะนำหน่อยครับ

1 เจได
    2 TK
    3 JIB
    4 IT FEVER
    5 BANANA

ปล 1. อยากรู้ว่า ใน ฟอรจูน มีร้านไหน แนะนำบ้างไหมครับ
    ปล 2 ผมจะเจอ ป็อกเด้ง แบบ เมนบอร์ด ASUS M4A785TD-V EVO

มันไม่เข้ากับการ์ด ATI Radeon HD5800 Series ไหมครับ เสียวอีก

ปล 3 board นี้ เป็นของ ร้าน Jedi , Tk หรือ เป็นของในเครือพันธ์ ทิพย์คับ

ปล เจ้าของกระทู้ ไวต่อสื่อ แถบปอดแหก อย่างแรงง 555 กะไม่เสียวเลย
    Last edited by punatoo; 4 Nov 2009, 11:37:46.

แนะนำ
    1. ร้าน TK ครับช่วงนี้กำลัง hot แต่โดยรวมถือว่ามีความรับผิดชอบดีตามแก้ปัญหาตลอด ไม่หนีปัญหา ราคาก็ไม่แพงบริการดี เคยใช้บริการมาแล้วประจำ

2. Jedi ราคาก็ไม่แพงเหมือนกัน แต่ต้องระวังเรื่องการรับประกอบควรจะสอบถามให้ดีก่อนจ่ายตังค์ เพราะที่ผ่านมาโดนเรื่องการรับประกันสินค้าตลอด ชอบหมกเม็ดประกัน (ล่าสุดโดนมาแล้ว สินค้าประกัน 1 เดือนเอง เพิ่งเคยเจอ)

3. JIB ต้องเลือกร้านดี นะครับ เพราะสาขาเยอะ บางร้านก็บริการดี บางร้านหมาไม่กัด แนะนำพันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ ชั้น 3 ถามหาน้อง ตุ่น (ผิดสีแทน ค่อนข้างดำบริการดี)

4. BANANA กับ IT FEVER ถือเป็น com7 เหมือนกันเงินเข้ากระเป๋าเดียวกันครับ ราคาก็ไม่แพงเหมือนกันครับ

Comment

Jedi-Tkcom
      บอร์ด ASUS M4A785TD-V EVO ไม่น่ามีปัญหากับ 5800 นะ ท่านต่อเค้าคอนเฟิร์มแล้ว

Comment

ซื้อมันทุกร้านแหละครับ ร้านละชิ้น 2 ชิ้น

Comment

Originally posted by singha View Post
          ซื้อมันทุกร้านแหละครับ ร้านละชิ้น 2 ชิ้น

Comment

ซื้อร้านคอมงับ อย่าซื้อร้านอื่น เดี๋ยวฮา ^^

Comment

thanni ครับ แหะๆ

แวปปปปปปปป

Comment

เน้นประกันดีกว่าสุดท้ายเราก็ไปเคลม 0 ไม่ใช่ร้าน แถวๆ นี้ หาประกันซินเน็คกับ com7 จะได้ไป เคลมม่ายไกล

Comment

ไม่ต้องไปศรัทธาร้านบ้างร้านหรอกครับ สุดท้ายมั้นก็ไม่เคยเลี้ยงข้าวเราซักมือ ประกันชนิดเดียวกัน เลือกร้านที่ถูกสุด

Comment

ประกันร้านหรอ ตอนไปซื้อบอร์ดร้านดังๆ พอบอร์ดเสีย ก็ไล่เราไปเคลมกับศูนย์ใหญ่อยู่ดี

Comment

Originally posted by piioneer View Post
                      ไม่ต้องไปศรัทธาร้านบ้างร้านหรอกครับ สุดท้ายมั้นก็ไม่เคยเลี้ยงข้าวเราซักมือ ประกันชนิดเดียวกัน เลือกร้านที่ถูกสุด
                      เห็นด้วยอย่างยิ่ง .. เลิกงมงายมานานละ

Comment

+ ฝากถามนิดนะครับ มีร้านไหน เดิน สายไฟ ดี ๆ ตอนประกอบคอม แบบ มี ปลอกพลาสติก หุ้มสายคอมด้วย

Comment

แอบ 1 จึ๊ก

Comment

จัดเองเลยท่าน ครูพักลักจำในนี้แหละ ดูที่ข้างมีที่เก็บเยอะ จะได้ไม่ต้องงัดกลยุทธเทพ

Comment

แล้วประกัน ตอนนี้เลือกได้ เลือก ของอะไรดีบ้างอะครับ

Comment

Working...
                              X