Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากแชร์เน็ตที่หอ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากแชร์เน็ตที่หอ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

คือ หอที่ผมอยู่ใช้เน็ตแบบสาย lan น่ะครับ ไ่ม่ต้องใช้รหัสในการเข้า (ส่วนเน็ตหอรู้สึกจะใช้ switch แชร์ทั้งหอน่ะครับ)
    ผมอยากแชร์เน็ตสำหรับคอม 2 เครื่อง ผ่าน lan
    ไม่ทราบว่าต้องใช้อุปกรณ์ตัวไหน แล้วทำยังไงบ้้างครับ ไม่มีความรู้เลย

รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

ก็ซื้อ Switch 5 Port มาต่อเพิ่มในห้องเอาครับ

Comment

re

คุณต้องหา switch มาอีก 1 ตัวนะครับ 5 port ก็ได้ (เพราะคุณใช้ 2 เครื่อง) แล้วเอาสาย lan ที่มาจาก switch ของหอพักมาเสียบ เข้า switch ขอคุณและนำสาย lan มาเชื่อมต่อเข้ากับ computer ของคุณทั้ง 2 เครื่อง เท่านั้นเอง

อุปกรณ์ ที่ต้องมี
      1.switch 1 ตัว
      2.สาย lan 2 เส้น

Comment

Originally posted by jokemagic View Post
        ก็ซื้อ Switch 5 Port มาต่อเพิ่มในห้องเอาครับ
        Originally posted by artonline View Post
        คุณต้องหา switch มาอีก 1 ตัวนะครับ 5 port ก็ได้ (เพราะคุณใช้ 2 เครื่อง) แล้วเอาสาย lan ที่มาจาก switch ของหอพักมาเสียบ เข้า switch ขอคุณและนำสาย lan มาเชื่อมต่อเข้ากับ computer ของคุณทั้ง 2 เครื่อง เท่านั้นเอง

อุปกรณ์ ที่ต้องมี
        1.switch 1 ตัว
        2.สาย lan 2 เส้น
        ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากครับ

Comment

Working...
        X