Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใคนใช้ 9500GT 1G DDR2 ขอถามเรื่อง OC หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใคนใช้ 9500GT 1G DDR2 ขอถามเรื่อง OC หน่อยครับ

อยากทราบว่าท่านที่ใช้ 9500GT 1 G DDR2

OC กันได้เท่าไหร่หน่ะครับ

จะเอาเป็นแนวทางการ OC ครับ ขอบคุณครับ

ของผมได้เท่านี้เองเลยอยากทราบว่ามันไปได้มากกว่านี้มั้ย

มีใครใช้ 9500GT บ้างหว่า

Comment

ขอคำแนะนำหนอยครับ

Comment

มีแต่เป็น DDR3 ครับ

Comment

เพิ่มนิด oc. ผิดหลักไปนิดนะครับท่าน โดยปกติแล้ว Shader จะต้องเป็น 2.5 เท่า ของ core speed

Comment

Originally posted by HERO-NUT View Post
            เพิ่มนิด oc. ผิดหลักไปนิดนะครับท่าน โดยปกติแล้ว Shader จะต้องเป็น 2.5 เท่า ของ core speed
            ในที่นี้ หมายถึง เอา 600*2.5 ปะครับ ได้เท่ากับ 1500 ปะ

แบบนี้ปะครับ

Comment

ในที่นี้ หมายถึง เอา 600*2.5 ปะครับ ได้เท่ากับ 1500 ปะ

แบบนี้ปะครับ
              ครับ 1500

Comment

Originally posted by HERO-NUT View Post
                ครับ 1500
                แืทงกิ้วหลายครับ

สูงสุดที่ Oc ของการ์ดนี่คือ เทสกับเกมแล้ว ไม่ค้าง ไม่ลาย ใช่ไหมครับ

Comment

สูงสุดที่ Oc ของการ์ดนี่คือ เทสกับเกมแล้ว ไม่ค้าง ไม่ลาย ใช่ไหมครับ
                  ครับ ตามนี้ แต่ปัจจัยหลักมักจะลายที่ความเร็วแรมสูงๆครับ

Comment

ครับ ตามนี้ แต่ปัจจัยหลักมักจะลายที่ความเร็วแรมสูงๆครับ
                    อ่อใช่เลยครับ ไอเรื่องนี้แหละที่ผมอยากรู้ว่า

เราจะรู้ได้ยังไงว่า จะลากความเร็วแรมไปได้มากสุดเท่าไหร่

หรือมีวิธีไหนที่เทสได้ ที่จะรู้ครับ เพราะ ผมเคยลากไปสูงๆ แล้ว ละลายไปตัวนึงแล้วครับ การ์ด 9500GT

อันนี้ พึ่งได้มาใหม่ จากการเคลม ทางร้านเขาเปลี่ยนใหม่ให้

ซิ้งดีกว่าตัวเดิม

ขอคำชีแนะด้วยครับผม

Comment

อ่อใช่เลยครับ ไอเรื่องนี้แหละที่ผมอยากรู้ว่า

เราจะรู้ได้ยังไงว่า จะลากความเร็วแรมไปได้มากสุดเท่าไหร่

หรือมีวิธีไหนที่เทสได้ ที่จะรู้ครับ เพราะ ผมเคยลากไปสูงๆ แล้ว ละลายไปตัวนึงแล้วครับ การ์ด 9500GT

อันนี้ พึ่งได้มาใหม่ จากการเคลม ทางร้านเขาเปลี่ยนใหม่ให้

ซิ้งดีกว่าตัวเดิม

ขอคำชีแนะด้วยครับผม
                      การ์ด 9500GT ให้เทสด้วยโปรแกรม 3D Mark03
                      หาโหลดได้จาก www.filehippo.com
                      ปรับแรมขึ้นทีละน้อยๆ แล้วเทสไปด้วย
                      จะมีอยู่ค่านึงที่พอเราปรับความเร็วแรมปุ๊ปพอเทสแล้วจะเป็นเส้นลายๆบนหน้าจอ
                      อาการแสดงออกได้หลายอย่าง กระพริบ เป็นเส้นแปลกวิ่งบ้าง เป็นจุดสี่เหลี่ยมขึ้นมาบ้าง
                      ถ้าเกิดลักษณะแบบนี้ให้รีบกด Esc (ยกเลิกการรัน) แล้วลดความเร็วแรมลงมาแล้วเทสใหม่
                      โดยที่ท่าน ใช้ความเร็วCoreที่600ไปก่อนครับ

หรือจะคงแรมไว้ก่อนแล้วเพิ่มแต่ core speed ก็ได้ครับ(เทสคู่กันไปด้วย)

Comment

การ์ด 9500GT ให้เทสด้วยโปรแกรม 3D Mark03
                        หาโหลดได้จาก www.filehippo.com
                        ปรับแรมขึ้นทีละน้อยๆ แล้วเทสไปด้วย
                        จะมีอยู่ค่านึงที่พอเราปรับความเร็วแรมปุ๊ปพอเทสแล้วจะเป็นเส้นลายๆบนหน้าจอ
                        อาการแสดงออกได้หลายอย่าง กระพริบ เป็นเส้นแปลกวิ่งบ้าง เป็นจุดสี่เหลี่ยมขึ้นมาบ้าง
                        ถ้าเกิดลักษณะแบบนี้ให้รีบกด Esc (ยกเลิกการรัน) แล้วลดความเร็วแรมลงมาแล้วเทสใหม่
                        โดยที่ท่าน ใช้ความเร็วCoreที่600ไปก่อนครับ

หรือจะคงแรมไว้ก่อนแล้วเพิ่มแต่ core speed ก็ได้ครับ(เทสคู่กันไปด้วย)

ขอบคุณครับบ

Comment

Working...
                        X