Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้า....Active CD-Key Battlefield Bad Company 2 ผิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้า....Active CD-Key Battlefield Bad Company 2 ผิด

เรื่องของเรื่องคือผมซื้อ Battlefield Bad Company 2 ผ่าน Steam แล้วที่นี้ผมจะไป Active ใน EA Download Manager แต่ผมรีบกดไปหน่อยไม่ทันได้อ่านดันไปเลือกแบบ Limitted ผมก็ลองเสี่ยงโหลดดูพอเข้าไปเล่นไม่เห็นเซิฟซักเซิฟแล้วก็ลอง Auto Join เข้าเซิฟได้แต่ไม่มีคน

แล้วผมจะทำยังไงเนี่ย= ="

มันจะมีวิธีแก้ให้เป็นแบบธรรมดาไหม???

ซะงั้น ดันไปรอผู้รู้ครับ

Comment

รอผู้รู้แหะแบบนี้

Comment

อัพเดต patch ลองนี่ดู ก่อนแล้ว ค่อย auto update http://static.cdn.ea.com/dice/u/f/bf...195_553292.zip

Comment

โดนเช่นเดียวกันครับ - -" เเต่ผมยังโหลดเกมจาก steam ไม่เสร็จ

Comment

เคยเป็นตั้งแต่สมัยตัวเกม close beta ผมก็ซื้อผ่านสตีมนะ ทำแบบเดียวกันเนี่ยแหละ ซื้อเสร็จ เอาคีย์ยัด eadm แต่โหลดตัวเกมบนสตีม
            คงเป็นที่ internet อะ ผมไปแก้อะไรเนี่ยแหละ จำไม่ได้ละ ตรง ip พอลองอีกทีก็เล่นได้สบายๆ

ท่านอาจจะเป็นแบบผมก็ได้ เวลาท่านเลือก sever browser ไม่มีเซิฟขึ้น ให้เลือก all region เป็น asia แล้วก็กด search ก่อนถึงจะเห็นเซิฟ ส่วน auto join มันจะเลือกเซิฟว่างๆ หรือคนน้อยๆ เซิฟคนใกล้เต็ม เข้าไม่ทัน
            Last edited by Chonkie; 21 Dec 2010, 22:39:19.

Comment

อ้าว... เวรเลยครับเพิ่งได้คีย์มาทำแบบเดียวกันเลย- -

Edit
              กำลังโหลดจากสตีมครับเดี๋ยวพรุ่งนี้มารายงานผลเหมือนกัน

ปล.ผมเสี่ยงลองเลือกครับคิดว่ากดลิมิตเต็ดแล้วมันจะมีข้อความ เออเร่ออะไรแบบนี้ที่ไหได้งับคีย์ไปเลย TwT
              Last edited by karas100; 22 Dec 2010, 01:33:33.

Comment

Originally posted by Chonkie View Post
                เคยเป็นตั้งแต่สมัยตัวเกม close beta ผมก็ซื้อผ่านสตีมนะ ทำแบบเดียวกันเนี่ยแหละ ซื้อเสร็จ เอาคีย์ยัด eadm แต่โหลดตัวเกมบนสตีม
                คงเป็นที่ internet อะ ผมไปแก้อะไรเนี่ยแหละ จำไม่ได้ละ ตรง ip พอลองอีกทีก็เล่นได้สบายๆ

ท่านอาจจะเป็นแบบผมก็ได้ เวลาท่านเลือก sever browser ไม่มีเซิฟขึ้น ให้เลือก all region เป็น asia แล้วก็กด search ก่อนถึงจะเห็นเซิฟ ส่วน auto join มันจะเลือกเซิฟว่างๆ หรือคนน้อยๆ เซิฟคนใกล้เต็ม เข้าไม่ทัน
                ยังไม่ได้ลองเลยครับเมื่อวานมัวไปมันกะคอนเสิร์ตM150แหะๆ
                Originally posted by karas100 View Post
                อ้าว... เวรเลยครับเพิ่งได้คีย์มาทำแบบเดียวกันเลย- -

Edit
                กำลังโหลดจากสตีมครับเดี๋ยวพรุ่งนี้มารายงานผลเหมือนกัน

ปล.ผมเสี่ยงลองเลือกครับคิดว่ากดลิมิตเต็ดแล้วมันจะมีข้อความ เออเร่ออะไรแบบนี้ที่ไหได้งับคีย์ไปเลย TwT
                ชีวิตเราเศร้าทั้งคู่เนอะTT^TT

Comment

จิตตกเลยครับเพิ่งตื่นมาดูสตีมวิ่ง 10 kb สงสัยได้โหลดอีกวันแน่ๆ- -

ปล.แม้จะได้ 80 เปอร์แล้วก็เถอะนะถ้าวิ่งแบบนี้วันนี้ทั้งวันก็ไม่เสร็จ =w=

Comment

ผมมายืนยันให้โหลดเกมนี้จากใน eadm ครับ
                    เพราะผมก็ทำเหมือนท่านอื่น เอาคีย์ที่ซื้อในสตีมมาโหลดใน EADM เพราะมันวิ่งตั้ง 450 k แน่ะ (ในสตีมผมวิ่ง 25k) ผมก็เลือกแบบ limited edition
                    พอผมโหลดเสร็จ ผมยังไม่เข้าเกมนะ ผมก๊อปไฟล์เกมทั้งหมด ไปวางไว้ใน folder steam แล้วใหเมันตรวจสอบแปบนึงเสร็จ
                    แล้วผมก้ไปถอนเกมออกจาก eadm คือ uninstall นั่นแหล่ะ

จากนั้นเข้าสตีม ก็เข้าไปเล่นมัลติตามปกติ ผมเล่นเวียดนาม

Comment

มารายงานครับ ซื้อ Battlefield Bad Company 2 ผ่าน Steam แล้ว Active ใน EA Download Manager เป็น Limitted เข้าเกมจาก steam เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ เจอทุกห้องเลย มันมากๆๆ เเต่เเรกๆ ตายบ่อยมาก เพราะถนัดเเต่ COD:BO ^^ เล่นได้ครับ ไม่มีปัญหา

Comment

^
                        ^
                        ^

แล้วมันได้เป็น Limitted ด้วยไหมครับ

Comment

ผมไม่ทราบเหมือนกันครับ เพราะผมโหลดเกมจาก steam อยู่ ได้ครึ่งนึงเเล้ว พึ่งนึกขึ้นได้ก็ไป Active ใน EA Download Manager เเล้วก็เลือก Limitted สงสัยถ้าโหลดจา EA Download Manager อาจจะได้ เป็น Limitted ก็ได้นะครับ 555+ ไม่ต้องเครียดครับ เล่นได้ครับ

Comment

Originally posted by mymelody View Post
                            ผมไม่ทราบเหมือนกันครับ เพราะผมโหลดเกมจาก steam อยู่ ได้ครึ่งนึงเเล้ว พึ่งนึกขึ้นได้ก็ไป Active ใน EA Download Manager เเล้วก็เลือก Limitted สงสัยถ้าโหลดจา EA Download Manager อาจจะได้ เป็น Limitted ก็ได้นะครับ 555+ ไม่ต้องเครียดครับ เล่นได้ครับ
                            ได้ยินคำนี้แล้วหายจิตตกเลยวุ้ย^^+

งั้นจัดเลย555+

Comment

ถ้ามันไม่ได้ ทางสุดท้ายก็ส่งเมลล์ไปถามEAครับ

Comment

Working...
                              X