Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง CPU กับ Mainboardsหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง CPU กับ Mainboardsหน่อยครับ

คือตอนนี้ใช้
    M2N68-AM PLUS+
    5200+ 2.7G
    HD 4870 512MB
    2G 1+1
    หม้อแปลง 530 W

คือเห็นว่าเมนบอร์ดมันรองรับ 4คอ ก็เลยอยากจะไปเล่น x4 พีน่อม 545 อะครับ จะเข้ากันมั้ย หรือต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่

ได้ครับ แฟลชไบออสก่อนละกันแต่จะไม่แรงเท่าบอร์ดที่เป็น 938 นะครับ แต่ก็ดันๆได้ อิอิ

Comment

เปลี่ยนเถอะครับ คือว่านะครับถ้าเอาจริงๆก็ได้อยู่ครับแต่มันจะไม่คุ้มครับความแรงที่ได้มาก็ไม่ได้ต่างจากตัวเก่ามากมายเพราะความสามารถมันถูกปิดบังเอาไว้ครับ

Comment

ถ้าใช้ขัดตาทัพ รอเก็บตังซื้อบอร์ดใหม่ อาจจะเปลี่ยนแรมเป็นDDR3 ด้วยเลย ก็ไม่เสียหายหรอกครับ แต่ถ้าจะใช้ระยะยาวมันจะรีดกำลัง ของ CPU ไม่สุดน่ะสิครับ

แต่พีน่อม 545 มันแค่ 2หัวไม่ใช่หรือครับ

Comment

Originally posted by joi100 View Post
          ถ้าใช้ขัดตาทัพ รอเก็บตังซื้อบอร์ดใหม่ อาจจะเปลี่ยนแรมเป็นDDR3 ด้วยเลย ก็ไม่เสียหายหรอกครับ แต่ถ้าจะใช้ระยะยาวมันจะรีดกำลัง ของ CPU ไม่สุดน่ะสิครับ

แต่พีน่อม 545 มันแค่ 2หัวไม่ใช่หรือครับ

เปิดหัวไง

Comment

สรุปว่าใสได้ใช้มั้ย แต่ต้องอัพ Bios OK เลย
            แนะนำบอร์ดที่คุ่กับ cpu x4 ตัวนี้ใ้ห้หน่อยครับ เป็นDDR2 นะครับ งบแค่ 3000

Comment

Phenom II X4 945 Deneb 3.0GHz ตัวนี้ครับ ใสกะบอร์ด M2N68-AM PLUS+ ได้อยู่ใช่มั้ย มีข้อเสียอะไรบ้าง

Comment

Originally posted by BrEes View Post
                Phenom II X4 945 Deneb 3.0GHz ตัวนี้ครับ ใสกะบอร์ด M2N68-AM PLUS+ ได้อยู่ใช่มั้ย มีข้อเสียอะไรบ้าง
                ที่จริงมันก็ใส่ได้นะครับแต่ HT มันจะ 1000 ครับ ซึ่ง cpu ท่านมีตั้ง 2000 เหมือนกับไปปกปิดความสามารถมันครับ แล้วอีกหลายๆอย่างครับที่รุ่นใหม่ๆดีกว่า

Comment

โอ้ว โดนปิดบังกำลังภายในนี่เอง

Comment

ถ้า x2 550 กับบอร์ด M3A78 ละครับซัพกันมั้ย

Comment

HT1000 ไม่ลื่นได้ใจ...

เปลี่ยนบอร์ดเป็น 785G AM3+DDR3 สักตัว แล้วก็สอย 555BE ไปเลยครับ ฮี่ๆ
                      ของเก่ามาปล่อยผมเหอะ 55+

Comment

PHENOM II X2 555 BE + ASROCK M3A785GM-LE/128M(DDR3) 3,890+2,190 = 6,080 บาท ได้ลองเปิดหัวด้วยอิอิ

Comment

Working...
                        X