Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงการ์ดจอสปาร์ค FX5500 ตอนบู๊ทวินโด มันดัง วื้น วื้น วื้น วื้น หวืดดดดดดดด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงการ์ดจอสปาร์ค FX5500 ตอนบู๊ทวินโด มันดัง วื้น วื้น วื้น วื้น หวืดดดดดดดด

เสียงการ์ดจอสปาร์ค FX5500 ตอนบู๊ทวินโด มันดัง วื้น วื้น วื้น วื้น หวืดดดดดดดด ทำเสียงตามไปด้วยแล้วจะเข้าใจค่ะ ดังแบบนี้ปกติไม๊คะ คนอื่นเป็นแบบนี้หรือเปล่า ดังเหมือนรถแข่งกำลังจะออกสตาร์ทน่ะค่ะ ตอนแรกคิดว่าการ์ดมันแรง แต่ฟังไปฟังมาแล้ว รู้สึกแปลกๆ กะว่าจะเอาไปเคลม แต่อยากรู้ว่าของคนอื่นเป็นเหมือนกันรึเปล่าคะ

เสียง HDD รึป่าวครับ???

Comment

ผมว่าเสียงพัดลมซีพียูนะ น่าจะเปิดฟังชั่น สมาร์ทแฟนใว้

Comment

คือตอนแรกมันไม่ดังแบบนี้ ตั้งแต่เอาการ์ดจอตัวนี้มาใส่ มันก็ดังค่ะ ดังแค่ตอนเปิดเครื่องครั้งแรก - -"

Comment

สมาร์ทแฟน เปิดตรงไหนคะ

Comment

Originally posted by peepopopee View Post
            คือตอนแรกมันไม่ดังแบบนี้ ตั้งแต่เอาการ์ดจอตัวนี้มาใส่ มันก็ดังค่ะ ดังแค่ตอนเปิดเครื่องครั้งแรก - -"
            การ์ดจอตัวแรง มันแรงเกินไปรึเปล่า
            ล้อเล่นครับ มันดังออกทางลำโพงหรือในเครื่องครับ ลองเปิดฝาเคสฟังเลยดีกว่าชัวร์บางทีอาจมีสายไปไปโดนพัดลมก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by peepopopee View Post
              สมาร์ทแฟน เปิดตรงไหนคะ
              มันอยู่ในใบออสนะครับ หมวด ฮาร์ดแวร์มอนิเตอร์

Comment

อ๊อดๆ ป๊ะ ทิ่ง แกร็ก ๆๆ

Comment

เปิดฝาแล้วค่ะ มันดังมาจากในเครื่อง 100% มีคนบอกว่า power supply อาจจะไฟไม่พอ ก็ลงทุนไปซื้อตัวใหม่มาใส่ 800 บาท - -" มันก็ไม่หาย แถมเวลาต่อออกไปทีวีก็ไม่ติด รึว่าต่อไม่เป็นหรือไงหว่า อิอิ ถอดไปให้ที่ศูนย์เช็คดีป่าวคะ

Comment

ไม่ไช่หรอกครับ เสียงพัดลมการ์ดจอนั่นแหละ มันจะดังช่วงบูต พอเข้า วินโด้ก้หายไช่มั้ย

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
                      ไม่ไช่หรอกครับ เสียงพัดลมการ์ดจอนั่นแหละ มันจะดังช่วงบูต พอเข้า วินโด้ก้หายไช่มั้ย

ใช่แล้วค่ะ แสดงว่ามันดังปกติหรอคะนี่

Comment

ไปแต่งท่อไอเสียเหรอคับ วื๊น ๆ เชียว

Comment

ใช่แล้วค่ะ แสดงว่ามันดังปกติหรอคะนี่
                          ไช่แล้วครับปกติ ถ้าไม่แน่ใจว่าเป็นที่พัดลมมั้ยเอามือจับพัดลมการ์ดจอไว้ตอนบูตเครื่องครับ

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
                            ไช่แล้วครับปกติ ถ้าไม่แน่ใจว่าเป็นที่พัดลมมั้ยเอามือจับพัดลมการ์ดจอไว้ตอนบูตเครื่องครับ

แง๊วว ไฟดูดมือ

Comment

อืม ตอนเปิดคอมพัดลมมันจะหมุนแรง เหมือนโน้ตบุกผมเลย

Comment

Working...
                              X