Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนบูตเครื่อง มันขึ้นว่า Check NVRAM?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนบูตเครื่อง มันขึ้นว่า Check NVRAM?

มันคืออะไรหรือครับ ใช่ของการ์ดจอ Nvidia หรือเปล่า เพราะพึ่งซื้อการ์ด ATI มาเสียบแทน ... แต่ผมก็ uninstall Nvidia ไปแล้วนา

ดันรอผุรู้

Comment

เคยใช้ p5kr maximas p5k premium ขึ้นเหมือนกัน... น่าจะอยู่ที่ mainboard มากกว่าครับ

Comment

ดันๆๆ อยากรู้ครับ

Comment

น่าจะเป็นของ ChipSet เมนบอร์ดละมั้ง

Comment

mainboard มีปัญหาครับ ตอนผมถ่าน BIOS หมดมันจะขึ้นอ่ะ

Comment

Originally posted by mike_shinoda View Post
              mainboard มีปัญหาครับ ตอนผมถ่าน BIOS หมดมันจะขึ้นอ่ะ
              ผมพึ่งถอยมาเดือน พ.ย. เอง แบตหมดแล้วเหรอ

Comment

เป็นที่ BIOS mainboard มันเหวอ กะ RAM รึป่าว (ผมนี่มั่วตลอด อิอิ)

Comment

o_O" นั่นซิ อยากรู้เหมือนกัน รอท่านผู้รู้มาตอบ

Comment

มีขึ้นคำอื่น นอกจาก Check NVRAM เปล่าครับ

Comment

เป็น ธรรมดาครับ

Comment

ธรรมดาที่จะขึ้นนี่คะ

Comment

ผมก็มีนะ... ก็ใช้งานได้ปกตินี้ครับ!!

Comment

Originally posted by mike_shinoda View Post
                            มีขึ้นคำอื่น นอกจาก Check NVRAM เปล่าครับ
                            ไม่มีครับ มีแต่เข้า Windows ไม่ได้ ปกติ หลังจากเช็คแล้ว มันก็มีเมนูขึ้นมาให้เลือก OS (ผมลง 3 ตัวเลย) แต่บางครั้งก็เงียบไปเลย ต้องรีเซ็ทใหม่ แต่ไม่ได้เป็นบ่อย อาจจะเกิดจากผมลง Vista แล้วลบออกไปแบบดื้อๆก็ได้

Originally posted by golf252 View Post
                            เป็น ธรรมดาครับ
                            Originally posted by meen182 View Post
                            ผมก็มีนะ... ก็ใช้งานได้ปกตินี้ครับ!!
                            ถ้าเป็นธรรมดาก็สบายใจ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ... ขอบคุณครับ

Comment

ผมเพิ่งสังเกตครับ เวลาใช้ค่าธรรมดาแลัว OC มันจะขึ้นครับ พอดีผมไม่ปิดคำสั่งใน bios เวลา OC มันก็จะไม่ขึ้นให้เห็นครับ

Comment

Working...
                              X