Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lan 2 วงเชื่อมกันกับ PCมีปัญหาสอบถามค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lan 2 วงเชื่อมกันกับ PCมีปัญหาสอบถามค่ะ

ใน 1 PC มี 2 วง
    1. Lan ---> Pc เห็น ใช้ได้ , ออก Net ไม่ได้
    2. WiFi ---> Pc เห็น ใช้ได้, ออก Net ได้

ไม่ทราบว่าต้องเช็ทยังไงค่ะให้มันออก Net พร้อมกันได้

ปรกติใช้PCแชร์Netให้กับเครื่องโน๊ตบุคทางสายlanอ่ะค่ะแล้วที่นี้ไปชื้อwifiมาใช้พอลงไดร์เวอร์เสร็จแล้วโน๊ตบุคที่Lanอยู่ออกNetไม่ได้เลยค่ะ ต้องลบเอาไดร์เวอร์wifiออกแล้วตั้งแชร์ใหม่โน๊ตบุคที่Lanอยู่ถึงจะออกNetได้ค่ะ ถ้าติดตั้งลงไดร์เวอร์wifiโน๊คบุคที่Lanอยู่ก็ออกNetไม่ได้เลยค่ะ
    ใช้USB ADSLmodemของtrue

รบกวนช่วยทีนะ ขอบคุณมากค่ะ

อ่อใช้USBwifiนะค่ะลงไดร์เวอร์ที่เครื่องPCแล้วเอาตัวUSBwifiไปเสียบกับเครื่องPC ก็ใช้งานได้ส่งสัญญานNetได้

แต่ตัวโน๊ตบุคที่Lanกับเครื่องPCอยู่ออกNetไม่ได้เลยค่ะ

Comment

ติดไฟร์วอล์รึเปล่าคับ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
        ติดไฟร์วอล์รึเปล่าคับ
        ไม่ติดนะค่ะลองเช็คดูแล้วอ่ะค่ะ

Comment

ไม่มีใครรู้เลยหลอค่ะ ? T_T

Comment

http://www.thelordofwireless.com/mod...howpage&pid=13

เซ็ทตามนี้เลยครับ

Comment

Working...
            X