Announcement

Collapse
No announcement yet.

asrock nf6p ไม่มีเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• asrock nf6p ไม่มีเสียง

รบกวนถามนิดนึงครับผมได้ซื้อ m/b asrock nf6p มาจำนวน 10 ตัวแต่มันมีเสียงบ้างไม่มีเสียงอยู่ 2 ตัว โดยลำโพงก็ไม่ได้เสียอะไรครับ ไม่ทราบใครเคยเจอปัญหาบ้างครับ
    ลง driver ใหม่ก็ไม่หาย เข้าไปปรับใน bios เป็น enable ก็ไม่หายครับ
    รบกวนตอบด้วยครับขอบคุณครับ

ปล.ไม่อยากถอดไปส่งเคลมเลยครับ หุหุ

Originally posted by burst View Post
    รบกวนถามนิดนึงครับผมได้ซื้อ m/b asrock nf6p มาจำนวน 10 ตัวแต่มันมีเสียงบ้างไม่มีเสียงอยู่ 2 ตัว โดยลำโพงก็ไม่ได้เสียอะไรครับ ไม่ทราบใครเคยเจอปัญหาบ้างครับ
    ลง driver ใหม่ก็ไม่หาย เข้าไปปรับใน bios เป็น enable ก็ไม่หายครับ
    รบกวนตอบด้วยครับขอบคุณครับ

ปล.ไม่อยากถอดไปส่งเคลมเลยครับ หุหุ
    ไหนๆก็ถามแล้วถามเมอีกนิดนะครับผม
    เจ้า vga spark 8600gt u600 ตอนมัน boot เข้าหน้าจอจะเป็นเส้นสีน้ำเงิน แนวนอนเนใหญ่เลยครับ ประมาณ 3-4 เส้น
    แล้วเวลาเข้า windows ก็หาย แต่จะมาเป็นอีกตอนที่โหมดเกมส์ไม่ใช่ขนาด 1280*1024 ครับ
    ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรครับผมเพิ่งเปิดร้านวันแรกเจอปัญหาไป 3 เครื่องเลยครับ

spec ทั้งหมดห็ได้จาก web นี้อ่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

เน้นเลยนะครับ NF6P ห้ามลงไดร์เวอร์แบบ All in One ให้ลงทีละตัวครับ ส่วนเสียงเข้าไปติดตั้งที่ โฟลเดอร์ในแผ่นเลยครับ

Comment

Originally posted by boyro View Post
        เน้นเลยนะครับ NF6P ห้ามลงไดร์เวอร์แบบ All in One ให้ลงทีละตัวครับ ส่วนเสียงเข้าไปติดตั้งที่ โฟลเดอร์ในแผ่นเลยครับ

ขอบคุณครับแต่ผมลองลงแยกแต่ละตัวแล้วก็ยังไม่หายเลยครับ เศร้าจริงๆเลยครับเปิดร้านวันแรก
        เสียไป 3 ตัว หุหุ

Comment

อธิบายเพิ่มนิดนึงครับ คือตัว driver ของเสียงก็เจอนะครับปรับเร่งได้หมด แต่มันไม่มีเสียงซะ เหมือนประมาณว่าน่าจะเป็นที่ h/w ใหมครับ

Comment

ลองถอนไดร์เวอร์เสียง แล้วติดตั้งใหม่ ครับ ถ้าไม่ได้ก็เคลมครับ

Comment

Originally posted by burst View Post
              ไหนๆก็ถามแล้วถามเมอีกนิดนะครับผม
              เจ้า vga spark 8600gt u600 ตอนมัน boot เข้าหน้าจอจะเป็นเส้นสีน้ำเงิน แนวนอนเนใหญ่เลยครับ ประมาณ 3-4 เส้น
              แล้วเวลาเข้า windows ก็หาย แต่จะมาเป็นอีกตอนที่โหมดเกมส์ไม่ใช่ขนาด 1280*1024 ครับ
              ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรครับผมเพิ่งเปิดร้านวันแรกเจอปัญหาไป 3 เครื่องเลยครับ

spec ทั้งหมดห็ได้จาก web นี้อ่ะครับ ขอบคุณครับ
              อาการนี้น่าส่งเครมครับ

Comment

Originally posted by Mr_Ton View Post
                อาการนี้น่าส่งเครมครับ

ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ แหะๆไวจริงๆเลยครับ
                ไปตั้ง pantip ไว้ด้วยยังไม่มีใครตอบเลยครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ แหะๆไวจริงๆเลยครับ
                  ไปตั้ง pantip ไว้ด้วยยังไม่มีใครตอบเลยครับ
                  แน่อยู่แล้ว เพราะคุณก็หน้าตาดีเหมือนกัน อิ อิ

Comment

Originally posted by boyro View Post
                    แน่อยู่แล้ว เพราะคุณก็หน้าตาดีเหมือนกัน อิ อิ

หุหุเขาเขิญนะตัวเอง

Comment

Working...
                    X