Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อการ์ดจอควรดูทีอะไรมั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อการ์ดจอควรดูทีอะไรมั้ง

คือผมสงสัยว่า เวลาเลือกซื้อVGA เนีย เขาให้ความสำคัญกับเรื่องใดกันบ้างครับ

ดูที่ ชิพเซท - ยี่ห้อ - แรมของการ์ด - ฯลฯ

แล้วจำเป็นไหมที่ ซิทเซทซีรี สูงกว่าจะต้องดีกว่า
    ex.
    8xxx จะดีกว่า 7xxx (ไม่นับรุ่นรหัสตามหลัง เช่น GT GTS)

ขอบคุณครับ

Originally posted by Unknow View Post
    คือผมสงสัยว่า เวลาเลือกซื้อVGA เนีย เขาให้ความสำคัญกับเรื่องใดกันบ้างครับ

ดูที่ ชิพเซท - ยี่ห้อ - แรมของการ์ด - ฯลฯ

แล้วจำเป็นไหมที่ ซิทเซทซีรี สูงกว่าจะต้องดีกว่า
    ex.
    8xxx จะดีกว่า 7xxx (ไม่นับรุ่นรหัสตามหลัง เช่น GT GTS)

ขอบคุณครับ
    1. เงิน ครับ
    2. สล๊อต VGA (AGP / PCI-E)
    3. หาข้อมูลว่าตัวใหนคุ้มค่า กับงบทั้งหมดของเรา จ้า

Comment

ดูผล review ครับดีที่สุด
      ถ้าดูผล brenchmark ไม่เข้าใจก็ดูเกมส์ที่ตัวเองอยากเล่นที่สุดครับ
      ว่าเล่นได้ลื่นพอหรือไม่(frame rate สัก 25 ขึ้นไปก็ไม่ค่อยติดแล้วครับ
      ถ้า hard core ก็เอาสัก 40 ขึ้นไป)
      ตัวเลข series สูงกว่ากันไม่จำเป็นว่าต้องดีกว่าครับ
      เช่น 8500 GT ไม่แรงกว่า 7900GS แค่ support dx10 เท่านั้น
      ในรุ่นเดียวกัน จะนับความแรงตามนี้
      LE GS GT GTX (เราพูดถึงแค่ค่าย NVdia นะครับ) ควรดูค่าย ATI
      เพื่อช่วยตัดสินใจด้วยนะครับ

Comment

ราคาตามคุณภาพครับ

Comment

(GPU+RAM Speed , บิตขั้นตําควร128bit , pp(ท่อ) ขั้นตํา 8-12) <<(พื้นฐานสำหรับเกมส์)
          ความเร็วของGPUกะRAM เลือกเอาเองครับ เเต่ละ ยี่ห้อ ในซีรี่ส์หรือรุ่น เดี่ยวกัน ความเร็วจะต่างกัน

Comment

เค้าตอบกันไปหมดแล้ว

ถ้าคนขายหน้ารัก ก็ยื้อไว้ซักพักแล้วค่อยซื้อ

Comment

Originally posted by dogdog View Post
              เค้าตอบกันไปหมดแล้ว

ถ้าคนขายหน้ารัก ก็ยื้อไว้ซักพักแล้วค่อยซื้อ
              แล้วไม่ทราบว่าคุณdogdog เห็นคนขายร้านไหนสวยมั้งละครับ ผมจะไปยื้อ เอ้ย.ไปซื้อ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยไขความกระจ่าง

Comment

Working...
              X