Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ wrt54gl เป็น repeater

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ wrt54gl เป็น repeater

จะรู้ได้ไงว่ามีคนแอบใช้ สัญญาณที่เราRepeater อยู่หรือไม่

Firmware อ่ะไรหว่า แต่จะมีให้ดูอยู่ใน Status ครับ แต่ repeater มานไม่ปล่อยสัญญาณไม่ใช้หรอคับรับมาเฉยๆนะ ที่เคยลอง เอา Firmware มาก่อนครับ ของอะไร

Comment

Originally posted by ROBOTICS_CLUB View Post
      Firmware อ่ะไรหว่า แต่จะมีให้ดูอยู่ใน Status ครับ แต่ repeater มานไม่ปล่อยสัญญาณไม่ใช้หรอคับรับมาเฉยๆนะ ที่เคยลอง เอา Firmware มาก่อนครับ ของอะไร
      wrt54gs ปล่อยเป็น lan ได้ 4 จากตัวมันเอง และไวเลสได้ด้วยครับ gl ก็น่าจะเหมือนกัน
      ของผม
      Firmware: DD-WRT v24-sp1 (07/26/08) std-special

ตามรูป ไปที่ status->lan->DHCP Clients เห็น ip แปลกๆล่ะใช่เลย

ใส่ pass ดีกว่าครับ ไปที่ Wireless->WIreless Security->wep ธรรมดาเนี่ยแหละ ->ใส่เข้าไป 10 หลักผมว่าก็แกะยากแล้ววว

ที่ใช้อยู่แรงมั้ยครับ มีแนวร่วมแล้ว อิ อิ

สงสัยถามกันได้ครับ ผมก็แอบๆจำท่านบิ๊กมา
      Last edited by tomodify; 16 Feb 2009, 22:56:23.

Comment

Originally posted by tomodify View Post
        wrt54gs ปล่อยเป็น lan ได้ 4 จากตัวมันเอง และไวเลสได้ด้วยครับ gl ก็น่าจะเหมือนกัน
        ของผม
        Firmware: DD-WRT v24-sp1 (07/26/08) std-special

ตามรูป ไปที่ status->lan->DHCP Clients เห็น ip แปลกๆล่ะใช่เลย

ใส่ pass ดีกว่าครับ ไปที่ Wireless->WIreless Security->wep ธรรมดาเนี่ยแหละ ->ใส่เข้าไป 10 หลักผมว่าก็แกะยากแล้ววว

ที่ใช้อยู่แรงมั้ยครับ มีแนวร่วมแล้ว อิ อิ

สงสัยถามกันได้ครับ ผมก็แอบๆจำท่านบิ๊กมา
        เกิดเป็นคนต้องรู้บุญคุณคน
        ผมขอขอบคุณพี่ๆมากครับ

Comment

Comment

ตามท่าน tomodify เลยครับ อิอิ

ข้างบนถูกต้องแล้วครับ

Mac ที่ขา eth1 คือ truewifi ส่วน Mac ที่ขา wl0.1 คือ wireless client ในที่นี้คือเครื่องท่าน ถ้าหากมี Mac แปลกๆ โผล่เข้ามา แสดงว่าโดนแอบใช้ครับ

Comment

ไม่เป็นไรครับ
              ถ้าผมไม่ตอบท่านบนก็ตอบ
              เข้าทางนี้ก็ง่าย Status-> Sys-Info ตะแคงจอ wide ให้ดูเต็มหน้าครับ 37% ท่านก็แรง นิ่งพอตัวเลย

Comment

Working...
              X