Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus G1Sn ใส่แรม DDR2 800 ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus G1Sn ใส่แรม DDR2 800 ได้ไหม

ตามที่ให้มากับเครื่อง DDR2 667 3Gb ถ้าใส่DDR2 800 เครื่องจะรับรู้ไหม หรือจะทำให้เครื่องมีปัญหาไหม

แล้วมันจะช่วยให้เครื่องแรงขึ้นป่าว

ใส่ได้ท่าน แต่ต้องลากcpuซะเล็กน้อย เเล้วramถึงจะขึ้น800

ถ้าไม่ลากแล้วใส่บัส800 มันก็จะรันที่667อยู่ดีขอรับ

Comment

ใช้แบบ 667 อ่ะดีแล้วครับพี่น้อง โมเสียเร็วนะครับ

Comment

ไมรแรงขึ้นแม้แต่นิดเดียวถ้าเดิมๆครับ มันต้องลากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

ที่บอกให้ลากเล็กน้อยนี่ลากไปประมาณเท่าไหร่คับ
          สเปคเดิม Asus G1sn T9300@2.50

แล้วการลากนี่จะทำให้เครื่องอายุการใช้งานสั้นลงมากไหมคับ

Comment

เอาซัก 3.0ก็พอแล้วครับ แรมจะวิ่ง800พอดี ใจก็เต้นแรงด้วย

Comment

ของคุณทุเรียนที่ใช้อยู่ลากไปที่เท่าไหร่หรอคับ

Comment

มี2ค่าครับใช้คู่กะลาก VGA เอาใว้เทสโชวเทพ ลากอยู่ 2.83 ถ้าแปลงหนังทั่วไปแล้วรีบๆจะลากไปที่ 3.0GHz ครับ ใช้งานได้สบายๆรับรอง (แรม800น่ะ)

อันนี้ลากเมือวาน
                Last edited by turionx2; 11 Aug 2009, 12:10:13.

Comment

ลากแล้ว เมพขิง ๆ ฮะ

Comment

คุณทุเรียนใช้โปรแกรมอะไรลากคับ แล้วระบบระบายความร้อนนี่ต้องเพิ่มไหม

ถ้าผมลากขั้นแบเบาะจะได้สักเท่าไหร่ พอดีมีคนแนะนำว่าโน๊ตบุคถ้าเป็นไปได้อย่าลากเลย เพราะเครื่องจะตายจากเราเร็วกว่าปกติเยอะ เพราะความร้อนเป็นพิษ

รบกวนแนะนำวิธีลากขั้นพื้นฐานด้วยว่าไปหาอ่านได้ตรงไหนบ้าง หรือให้ดีช่วยสอนหน่อย

ขอบคุณคับ

Comment

คนแนะนำเคยลากมากี่เครื่องแล้วครับถึงรู้ว่าจะอายุสั้น ไม่เห็นมีใครเครื่องพังเพราะลากเลยซักคน ^^ ใช้ SETFSB ลากครับลองหาดูจากกระทู้เก่าๆมีคนสอนไว้ผมก็เรียนมาจากที่นี้แหละครับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                        คนแนะนำเคยลากมากี่เครื่องแล้วครับถึงรู้ว่าจะอายุสั้น ไม่เห็นมีใครเครื่องพังเพราะลากเลยซักคน ^^ ใช้ SETFSB ลากครับลองหาดูจากกระทู้เก่าๆมีคนสอนไว้ผมก็เรียนมาจากที่นี้แหละครับ

ช่าย ๆ เครื่องไม่พังหรอกครับ แค่ Ram แต๊บตัวเดียวเองง่ะ ^^

Comment

Originally posted by absolute_kim View Post
                          ช่าย ๆ เครื่องไม่พังหรอกครับ แค่ Ram แต๊บตัวเดียวเองง่ะ ^^
                          จุ๊ๆๆๆ

Comment

อิอิ

Comment

Originally posted by absolute_kim View Post
                              กร๊า...กๆๆ ไมแรมแป๊กอ่ะรันแค่800ไม่ได้เหรอเนี่ย ก็เห็นเทพทุเรียนซือpqi800มาใช้นิ

Comment

Working...
                              X